โดนพวกหมาหมู่ทำร้าย ส่งท้ายปีเก่าซะงั้น

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือปลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1295718
team: 40UP BMX Racing Team
Bike: MTB:Yeti SB66 Enduro Bike / Dartmoor Hornet 4X / Araya Muddy Fox / BMX:GT Speed Series,Merida Crarera

Re: โดนพวกหมาหมู่ทำร้าย ส่งท้ายปีเก่าซะงั้น

โพสต์ โดย เสือปลา »

เรื่องของหมาข้างถนนกับจักรยานนี่มันเป็นอะไรที่คู่กันจริงๆ...
พ่อลูกอ่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 6 - 7 9 2 2 4 8 0
team: เนียนไบค์ไทยแลนด์
Bike: CANNONDALE , SURLY
ติดต่อ:

Re: โดนพวกหมาหมู่ทำร้าย ส่งท้ายปีเก่าซะงั้น

โพสต์ โดย พ่อลูกอ่อน »

:shock: :shock: :shock:
เรื่องของผม น่ากลัวสุด ๆ !!!

คืน ๆ หนึ่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ดึกล่ะ น่าจะเกือบห้าทุ่มกว่าเห็นจะได้....
อารามว่านอนไม่หลับ อากาศเย็นเป็นใจ เย็นสบาย น่าเอาเสือออกไปควบจริง ๆ
กำลังเตรียมตัว ย่องออกจากบ้าน เพราะเกรงใจคนที่บ้านที่น่าจะนอนแล้ว.....
แค่ขึ้นคร่อม เตรียมกดบันไดเท่านั้นแหละ....เสียงแหว่วมาจากข้างหลังอย่างดัง !!!
ตึม !!! ( เสียงกระแทกเปิดประตูอย่างดัง )
" จะไปไหนไอ้แก่ ดึก ๆ ดี่น ๆ ไม่ยอมหลับยอมนอนรึ ??? "

ฟวิ๊ว....!!!
เสียงอะไรไม่รู้ตกกระแทกไปยังเบื้องหน้า โดยมองจากหางตาแล้ว น่าจะเป็นแท่ง ๆ เสียงกระทบเหมือนจะเป็นเนื้อไม้
( ดีที่เมียปาไม่แม่น ไม่งั้นเจ็บแน่ ๆ !!! )

โอ๊ย....ปั่นหนีเมียแทบไม่ทันเลยอ่ะ ในใจคิดว่า กลับไปตรูโดนอีกแน่ ๆ

คืนนั้น ย่องกลับเข้าบ้านเกือบดี 1 เห็นจะได้ ไอ้เราก็ไม่กล้าออกไปปั่นนาน กลัวคุณเมียเค้าจะเป็นห่วง คอยอดนอน รอเฝ้าเรากลับบ้าน
ที่ไหนได้ ไม่อยู่รอแหะ สงสัยคงเพลียเลยขึ้นไปนอนก่อน ....
ไอ้เราก็เป็นคนรักเมีย ก็เลยรีบขึ้นไปหาบนที่นอน.....
แถมกราบงาม ๆ อีก 1 ครั้ง ด้วยความเคารพ....
สุดท้าย จบด้วยการที่ต้องทำการบ้านอีก.....เหอ

เป็นค่ำคืนที่เหนี่อยจริง ๆ คับ....

ท่านใดมีประสบการณ์ มาแชร์กันได้นะคับ...
:lol: :lol: :lol:
L O V E - M E - L O V E - M Y - B I K E^^

FB:Anan Ammaritachole
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

โพสต์ โดย cirus »

มันมาพร้อมกับ DNA ตั้งแต่บรรพบุรุษ หมาไล่งับไปรษณีย์
สมัยนี้จะมาไล่งับเสือ เวลาเจอส่วนใหญ่เป็นหมาบ้านธรรมดา พวกนี้เป็นกลุ่มพวกมากลากไป ดังนั้นเจอตัวแรกให้รีบสกัด อย่าปล่อยไว้ไม่งั้นมันจะแบ่งตัวเหมือนแบคทีเรีย 1 ไป 2 จาก 2 ไป 4 เจอแล้วหยุดแบบฉับพลันคุยกับมันเลย "จะเอาไงกะตู" พวกนี้จะไม่กล้าสู้ครับ เจอแบบนี้จะชะงักแล้วถอยหนี เด๋วก็หงอย แต่แนะนำให้หยิบกระติกน้ำไว้ในมือ แล้วพร้อมที่จะหนีด้วย ถ้ามันสู้(ส่วนน้อย) ก็ฉีดน้ำเข้าใส่ แล้วมันก็จะหนีไปเอง แต่ถ้ามันบ้า งานนี้ขาใครขามัน หมาบ้าไม่กลัวน้ำ โดนน้ำยิ่งไล่ ปั่นหนีสุดชีวิต

พวกที่สองเป็นกลุ่มหมาพันธุ์ อันนี้หมามีสัญชาติ แนะนำอย่าได้แวะคุยกับมันเพราะถ้ามันไล่เห่า หมายความว่ามันเอาแน่ คุยกันไม่รู้เรื่องหรอก คุยกันคนละภาษา 55+ :lol:

ปล. ผมเลี้ยงทั้งพิทบูล ร๊อต. ยันชิสุ เจอมาแยะตั้งแต่สมัยส่งหนังสือพิมพ์ หุหุ.. :D
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859121272
team: ไม่มี
Bike: Spider_Merf , MixZee_Merf
ติดต่อ:

โพสต์ โดย merf »

หมากะผม สื่อสารกันรู้เรื่องครับ
ผมปั่นจักรยานมาจะ สิบปีแล้ว
ยังไม่เคยเจอมหมาไล่งับ(แบบไม่ลดราวาศอก)เลยครับ
จะมีบ้างก็แค่เหาทักทาย (คงจะทักแบบเพื่อนเจอเพื่อนมั้ง) :lol:

ถ่ายถอดมาเป็นตัวหนังสือไม่ถูกครับ
รู้แต่อย่าปั่นไปใกล้มัน ในขณะที่มันไม่รู้ตัว
ถ้าเจอมันรออยู่ ก็มีสติซักหน่อย ส่งเสียง(ที่เป็นมิตร)กับมัน
ประมาณว่า "ขอผ่านหน่อยนะ..พี่" :lol:

ปล. ผมคนเกิดปีจอน่ะครับ แถมมีสาบหมาติดตัวตลอด
มามันคงจะเ็ห็นเป็นพวกเดียวกะมัน
GT2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่โหด ความเร็วไม่เกิน 30
Bike: MTB, RB, FB

โพสต์ โดย GT2008 »

พ่อลูกอ่อน เขียน: :shock: :shock: :shock:
เรื่องของผม น่ากลัวสุด ๆ !!!

คืน ๆ หนึ่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ดึกล่ะ น่าจะเกือบห้าทุ่มกว่าเห็นจะได้....
อารามว่านอนไม่หลับ อากาศเย็นเป็นใจ เย็นสบาย น่าเอาเสือออกไปควบจริง ๆ
กำลังเตรียมตัว ย่องออกจากบ้าน เพราะเกรงใจคนที่บ้านที่น่าจะนอนแล้ว.....
แค่ขึ้นคร่อม เตรียมกดบันไดเท่านั้นแหละ....เสียงแหว่วมาจากข้างหลังอย่างดัง !!!
ตึม !!! ( เสียงกระแทกเปิดประตูอย่างดัง )
" จะไปไหนไอ้แก่ ดึก ๆ ดี่น ๆ ไม่ยอมหลับยอมนอนรึ ??? "

ฟวิ๊ว....!!!
เสียงอะไรไม่รู้ตกกระแทกไปยังเบื้องหน้า โดยมองจากหางตาแล้ว น่าจะเป็นแท่ง ๆ เสียงกระทบเหมือนจะเป็นเนื้อไม้
( ดีที่เมียปาไม่แม่น ไม่งั้นเจ็บแน่ ๆ !!! )

โอ๊ย....ปั่นหนีเมียแทบไม่ทันเลยอ่ะ ในใจคิดว่า กลับไปตรูโดนอีกแน่ ๆ

คืนนั้น ย่องกลับเข้าบ้านเกือบดี 1 เห็นจะได้ ไอ้เราก็ไม่กล้าออกไปปั่นนาน กลัวคุณเมียเค้าจะเป็นห่วง คอยอดนอน รอเฝ้าเรากลับบ้าน
ที่ไหนได้ ไม่อยู่รอแหะ สงสัยคงเพลียเลยขึ้นไปนอนก่อน ....
ไอ้เราก็เป็นคนรักเมีย ก็เลยรีบขึ้นไปหาบนที่นอน.....
แถมกราบงาม ๆ อีก 1 ครั้ง ด้วยความเคารพ....
สุดท้าย จบด้วยการที่ต้องทำการบ้านอีก.....เหอ

เป็นค่ำคืนที่เหนี่อยจริง ๆ คับ....

ท่านใดมีประสบการณ์ มาแชร์กันได้นะคับ...
:lol: :lol: :lol:
น่าอิจฉาเนาะ
นี่แสดงว่าพี่ท่านยังอยู่ในวัยเรียนเป็นแน่แท้ ไอ้กระผมมันสอบตกไปนานแล้วน่ะซี :lol:
SekRanger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ห่อหมกทีม
Bike: หมอบ Masi Alare สีดำเดิมๆ
ตำแหน่ง: ถ.เทพารักษ์ กม.3 สมุทรปราการ

โพสต์ โดย SekRanger »

วิธีประจันหน้ากับหมา ใช้กับหมาต่ำกว่า 2 ตัวได้ครับ

แต่ถ้ามากันเป็นฝูงล้อมหน้าล้อมหลังเราเอาไว้ เราต้องระดับจา พนมเป็นอย่างต่ำครับ :lol:

หมาหมู่ทำงานกันเป็นทีม ตัวนึงจะเห่าเพื่อนเบนความสนใจเรา ตัวหลังจะกัดเราทันทีที่เราเผลอครับ

ถ้าคิดจะประจันหน้า ลงรถแล้วเหวี่ยงจักรยานเป็นวงกลมรอบตัวเรา (เหวี่ยงนะ ไม่ใช่เข็นจักรยานเป้นวงกลม :lol: :lol: )
ต้อนมันไปอยู่ทางเดียวกันให้หมดครับ แล้วเราจะจัดการกับชีวิตเราได้ง่ายขึ้น หากำแพงได้ก็หลังชนกำแพงครับ หมามันชอบเข้าด้านหลัง

ยกเว้นพวกร็อตฯ พิทบูลฯ อะไรแนวๆ นั้นจะมาจากด้านไหนก็ได้ครับ

ยกเว้นด้านบน นั่นมันนก :lol: :lol: :lol:

ขอให้ขาหายไวๆ ครับปั่นไปคราวหน้าเอาไก่ทอดไปแจกสักถุงนะครับ
ก่อนแจกให้อมให้มีน้ำลายติด เพื่อให้มีกลิ่นเราครับ มันจะจำเราได้ง่ายขึ้น

แจกสัก 2-3 ครั้งก็ตบหัวลูบหลังกันเป็นเพื่อนได้แล้วครับ แจกบ่อยๆ หน่อยอาจชวนกันไปปั่นขึ้นเขาใหญ่เลยก็ได้ :lol: :lol:
เป้าหมายแรกของมือใหม่ แซงขาแรงที่สนามบินฯ ด้วยรถเดิมๆ

[เอ็น - ดู - หลาน]
TritonJames
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816453191
team: 99 city bike
Bike: Trek 1.7 , merida speeder , mongoose rockadile alx , Trek fuel 5.5
ตำแหน่ง: รามอินทรา

โพสต์ โดย TritonJames »

ผมสปีด 35 มันก็ไล่ไม่ทันแว๊ว :lol: :lol: :lol: :lol:
Geo
สมาชิก
สมาชิก
team: แล้วแต่โอกาส
Bike: Trek , GT
ตำแหน่ง: รังสิต

โพสต์ โดย Geo »

SekRanger เขียน:วิธีประจันหน้ากับหมา ใช้กับหมาต่ำกว่า 2 ตัวได้ครับ

แต่ถ้ามากันเป็นฝูงล้อมหน้าล้อมหลังเราเอาไว้ เราต้องระดับจา พนมเป็นอย่างต่ำครับ :lol:

หมาหมู่ทำงานกันเป็นทีม ตัวนึงจะเห่าเพื่อนเบนความสนใจเรา ตัวหลังจะกัดเราทันทีที่เราเผลอครับ

ถ้าคิดจะประจันหน้า ลงรถแล้วเหวี่ยงจักรยานเป็นวงกลมรอบตัวเรา (เหวี่ยงนะ ไม่ใช่เข็นจักรยานเป้นวงกลม :lol: :lol: )
ต้อนมันไปอยู่ทางเดียวกันให้หมดครับ แล้วเราจะจัดการกับชีวิตเราได้ง่ายขึ้น หากำแพงได้ก็หลังชนกำแพงครับ หมามันชอบเข้าด้านหลัง

ยกเว้นพวกร็อตฯ พิทบูลฯ อะไรแนวๆ นั้นจะมาจากด้านไหนก็ได้ครับ

ยกเว้นด้านบน นั่นมันนก :lol: :lol: :lol:

ขอให้ขาหายไวๆ ครับปั่นไปคราวหน้าเอาไก่ทอดไปแจกสักถุงนะครับ
ก่อนแจกให้อมให้มีน้ำลายติด เพื่อให้มีกลิ่นเราครับ มันจะจำเราได้ง่ายขึ้น

แจกสัก 2-3 ครั้งก็ตบหัวลูบหลังกันเป็นเพื่อนได้แล้วครับ แจกบ่อยๆ หน่อยอาจชวนกันไปปั่นขึ้นเขาใหญ่เลยก็ได้ :lol: :lol:

แจกไก่ทอด นึกไม่ถึงจริงๆ ได้เพื่อนใหม่ด้วย :D :D :D
I love the mountains I love the clear blue skies
I love the whole world And all its craziness
The World Is Just Awesome
diawnaja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 099999999
team: เต่า BIKE
Bike: bmc slr03
ตำแหน่ง: พิษณุโลก

โพสต์ โดย diawnaja »

ผมก็เคยเจอหมาเป็นกลุ่ม เป็นทางครอสด้วย ดินแดงๆ เลย เป็นฝูงเลย หมาดำ

พอผมเห็นผมก็ เริ่มขับช้าๆ มองหน้ามัน มันก็เดินกลับไปเลย ยิ่งหนีมันยิ่งชอบครับ

เพราะมันจะรู้สึกว่าเรากลัวมัน (คิดเองนะ )
"ปั่นด้วยกันวันอาทิตย์'' :D
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

วิธีรับมือกับหมา มีหลายวิธีครับ แต่ส่วนใหญ่ ถ้าคนเคยเลี้ยงหมา จะไม่ค่อยคิดมาก เพราะคุ้นเคยและเข้าใจธรรมชาติหมาดีอยู่แล้ว
1 หยุดรถ ยิ่งเบรรแรงๆให้เกิดเสียงเอี้ยดยิ่งได้ผล พวกนี้มันตามแต่สิ่งที่หนีครับ ถ้าหยุดสู้ด้วย มันจะทำอะไรไ่ม่ถูก ถอยดูลาดราว
2 เล่นท่า ถ้าอยู่หน้า ก็ยกล้อหน้าขู่มัน ถ้าไล่หลังก็ดริปปาดล้อหลังให้ยูเทรินหันกลับมา ถ้ายางใหญ่ ก็กระโดดบันนี่ฮอปเลย หมาจะตกใจ วิ่งหนีหมดครับ ถ้าเชี่ยวมาก ก็เบรคหน้าแล้วยกล้อหลังบิดตัวฟาดปากหมาเลย(ผมทำไม่เป็นซักอัน)
3 ยิง ใช้อาวุธซัด พวก น้ำในกระติก BBgun หรือ แตรนก ก็ได้ผล จริงๆ ถ้าพกร่ม หรือ ดิ้ว อะไรที่เป็นแท่ง แค่ยกชูขึ้นมา หมาก็วิ่งตัดแลบแล้วครับ จะหมาข้างถนนหรือหมาเลี้ยงก้มีประสพการณ์โดนไม้ตีทั้งนั้น พวกเห่าๆบางตัว ผมยกมือทักมัน ก็วิ่งตับแลบแล้ว
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
Winnie the Liverpool
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Good Morning Na Korn In
Bike: รถพับ --> เสือภูเขา --> Cannondale SC600 --> Trek Madone 3.1 2013 --> e5 2013-->BMC SLR01&eMonda 2015

โพสต์ โดย Winnie the Liverpool »

น่ากลัว เกิ๊นนน

เอาปืน กับ ยาเบื่อ ไปไล่เก็บ ครับ

ทำเราก่อน

ก็เอาคืน ครับ

มันจะได้ ไม่ไปทำกับ คนอื่น....
iamfree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870222203
Bike: cannondale(สำเนา)^^
ติดต่อ:

โพสต์ โดย iamfree »

หมาไล่เป็นอะไรที่เซ็งมากๆ :evil: :evil:

ปั่นคนเดียว อารมณ์ชิวสุดๆ กำลังจะถึงทะเลอยู่แล้ว กะพักเหนื่อยริมทะเลสักหน่อย

อยู่ๆมันโผล่ออกมาเหมือนผีหลอก :o :o
โชคดีหน่อยที่มันเห่ามาเสียก่อน ใจอยู่ใต้คลิปเท้าเลย :|

ถ้าคุ้นเคยกับหมาอยู่บ้าง จะพอเดาออกครับ ตัวไหนกัดจริงหรือแค่เห่า
คำที่ว่าหมาเห่าไม่กัด ใช่ไม่ได้จริงทุกตัวครับ

ผมรู้ตัว ตัวนี้มันเอาจริง นิสัยห่วงถื่นของมัน แสดงออกหน้าออกตา :twisted:

พยายาม ใจดีสู้หมา จอดและลงจากรถครับ เอาจักรยานกันเอาไว้ครับ
รัศมีความเป็นเจ้าของถิ่นมัน ไม่น่าจะเกิน50เมตรครับ
ค่อยๆถอยหลังหน้าสู้หมาครับ จักรยานช่วยได้เยอะ
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

หมาไล่ไม่เท่าไหร่.......แต่ไอ้เจ้าของหมานี่สิ...ทำเป็นเฉยๆ....น่าเตะยิ่งกว่าหมาซะอีก....
SekRanger
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบ Masi Alare สีดำเดิมๆ
ตำแหน่ง: ถ.เทพารักษ์ กม.3 สมุทรปราการ

Winnie the Liverpool เขียน:น่ากลัว เกิ๊นนน

เอาปืน กับ ยาเบื่อ ไปไล่เก็บ ครับ

ทำเราก่อน

ก็เอาคืน ครับ

มันจะได้ ไม่ไปทำกับ คนอื่น....
หมาตัวที่ผมรักที่สุดตัวนึงตายเพราะโดนวางยาเบื่อครับ มันกัดเราเจ็บโทษไม่น่าถึงตายนะครับ
เป้าหมายแรกของมือใหม่ แซงขาแรงที่สนามบินฯ ด้วยรถเดิมๆ

SekRanger
ขาประจำ
ขาประจำ

อ่อนล้า เขียน:หมาไล่ไม่เท่าไหร่.......แต่ไอ้เจ้าของหมานี่สิ...ทำเป็นเฉยๆ....น่าเตะยิ่งกว่าหมาซะอีก....
เตะเลยครับ ถ้ามีเจ้าของเตะเจ้าของดีกว่า

หมามันก็ทำตามสันดานของมัน อย่าลดตัวไปทะเลาะกับมัน

แต่เจ้าของมันควรจะมีความรับผิดชอบ ถ้าไม่รับผิดชอบ ... เจอกัน

ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”