โดนพวกหมาหมู่ทำร้าย ส่งท้ายปีเก่าซะงั้น

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
Legend
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized, Giant
ตำแหน่ง: Suphanburi, Thailand

Re: โดนพวกหมาหมู่ทำร้าย ส่งท้ายปีเก่าซะงั้น

โพสต์ โดย Legend »

เคยเห็นหมาไล่กวด แล้วคนตายไหมครับ?

ไม่ได้ตายเพราะหมากัดขา แล้วไม่ได้ฉีดยารอบสะดือหรอกนะครับ

แต่เพราะเสียหลักรถล้มบ้างล่ะ หรือไม่ก็ตกใจหนีหมาแถไปกลางถนนบ้างล่ะ ก็เลยโดนรถยนต์ที่วิ่งตามมา เสยเอาไปรับประทาน
S-WORKS
รูปประจำตัวสมาชิก
katavut002
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0908193240
Bike: NO
ตำแหน่ง: บางน้ำจืด

Re: โดนพวกหมาหมู่ทำร้าย ส่งท้ายปีเก่าซะงั้น

โพสต์ โดย katavut002 »

ทฆ่าหมาเลยจบ
aobbyhahaha
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4443732
team: RaceReg.net
Bike: Fermented Fish MTB รุ่น Sperm ไร้พ่าย

โพสต์ โดย aobbyhahaha »

Ae-vantage เขียน:โดนควายไล่สุดยอดเลย ที่ไหนครับเนี่ย
วันนั้นปั่นอยู่แถวๆ เขาชีจรรย์ ที่ อ.สัตหีบ ชลบุรี ครับ
tonkla77
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9195471
team: หนองโพ
Bike: เสือหมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย tonkla77 »

ส่วนใหญ่น่าจะเคยโดนหมาไล่
หมาไทยผมไม่กลัวหรอกครับ มันวิ่งไล่เลยหน้าบ้านมันมาได้ซักหน่อยก็กลับแล้วเพราะพอเลยเขตแดนมันก็หัว หางหด กลัวไปหมด ความเร็ว 30+ ก็พ้นแล้วครับ ขามันสั้น มันจะวิ่งไล่ตั้งแต่มันได้ยินเสียงจักรยานเราปั่นมาแต่ไกล หรือปั่นเลยหน้าบ้านมันแล้วมันก็ยังตามไล่ นี่คือสัญชาติญาณไทย หูมันดี บางทีเปลี่ยนเกียร์ดังกอกแกก มันก็ชะงัก
หมาหรั่ง มันไม่กลัวเรื่องอาณาเขต เพราะตัวมันใหญ่ ขายาว ก้าวได้ยาว แต่มันจะหอบเร็ว ดังนั้นมันจะไล่จนหมดแรงแล้วเลิก มันมักจะดักรอหน้าบ้านแล้วกระโจนใส่ แล้วก็วิ่งไล่ แต่ถ้าเราปั่นเลยหน้าบ้านมันแล้วมันเห็นมันจะไม่ไล่ นี่คือสัญชาติญาณหมาหรั่ง ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์กอกแกกหรอกครับ มันไม่สนใจ(ไม่รู้เรื่อง)

อันนี้คือประสบการณ์และการสังเกตุ
แต่ผมจะชอบยั่วหมาไทย เพราะจะทำให้ผมได้สปริ้น 30-35 ใน 3 วิ
ทุกวันนี้ยังมีทุกเช้า(ตัวเดิม) บางทีมันขี้เกียจไล่ก็มีครับ นีกแล้วขำ พรุ่งนี้เอาใหม่
ขอบคุณที่มีจักรยาน
bonpart2
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0841602642
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bonpart2 »

เจอหมาทีไร เผลอยกขาเหยียบตัวถังทุกที
เสือกลัวหมา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หัวลาก กลุ่มหลุด

โพสต์ โดย เสือกลัวหมา »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
สุภาษิต : ขิง ก็ รา ขา ก็ แรง
Runido
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Runido »

ประสบการณ์ตรงเหมือนกันครับ ลองมาหลายวีธีง่ายเลยหาอะไรให้มันกินก็จบมันจะจำเราได้เดียวก็คุ้นกันเอง
แต่อย่าไปขี่ตอนกลางคืนนะครับเวลาหมามันทำงานมันไม่จำใครหรอก และที่แน่ๆ อย่าคิดว่าเก่งกว่ามันปั่นไปแล้วถีบสวน
โดนมันงับรองเท้าเข้าฉุดเราล้มไม่เป็นท่าเลย อันตรายกว่ามันกัดอีกข้อศอกแตกมาแล้ว อิอิ
ไม่งั้นก็แบบช่วงหลังๆ นี้เวลาเห็นมันก็....เอ้อมึงกัดกูโล้ด
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

ผมเคยเจอครับ หมาวิ่ง 30 ไล่ประมาณ200ม. แล้วนั่งหอบ อย่างฮา....
Winnie the Liverpool
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Good Morning Na Korn In
Bike: รถพับ --> เสือภูเขา --> Cannondale SC600 --> Trek Madone 3.1 2013 --> e5 2013-->BMC SLR01&eMonda 2015

โพสต์ โดย Winnie the Liverpool »

SekRanger เขียน:
Winnie the Liverpool เขียน:น่ากลัว เกิ๊นนน

เอาปืน กับ ยาเบื่อ ไปไล่เก็บ ครับ

ทำเราก่อน

ก็เอาคืน ครับ

มันจะได้ ไม่ไปทำกับ คนอื่น....
หมาตัวที่ผมรักที่สุดตัวนึงตายเพราะโดนวางยาเบื่อครับ มันกัดเราเจ็บโทษไม่น่าถึงตายนะครับ
ขออภัย ครับ

เม้นท์ ไป แต่ ไม่กล้า ทำหรอก ครับ....
เสืออ้วน 129
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สมาคม หาดใหญ่ปีโป้ เอ็นดูร้านซ์ คลับ , ปั่นตามหลัง เด็ก สตรี และคนชรา
Bike: เสือภูเข็น , เสือหอบ

โพสต์ โดย เสืออ้วน 129 »

ถ้าหมาไล่ คุณต้องชลอความเร็ว ปลดคลีต เตรียมเตะปากมันครับ จะตะโกนขู่มันเล็กน้อยก็ได้ บางตัวชะงัก

ถ้ามันชะงัก ปั่นพุ่งตรงไปหามันเลยครับ หนีทุกตัว

ห้ามละสายตาเด็ดขาด เผลอเป็นโดนกัด
ตัวหนัก ปั่นช้า แรงน้อย แต่ไม่เคยหันหัวรถกลับ

รับรันอินล้อทุกชนิด ติดต่อทาง PM

You'll Never Ride Alone
notendobe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Nirone7

โพสต์ โดย notendobe »

อ่านแล้วเสียวครับ ผมยิ่งเคยมีประวัติไม่ดีเมื่อเจอหมาด้วย เจอเห่าทีไร ใจแป้วทุกทีเลย

ยิ่งตอนนี้มาใช้รถพับ น่องอยู่ต่ำ ใส่แค่รองเท้ากีฬา โอย น่ากลัว ๆ
พงษ์สวัสดิ์ กลิ่นหอม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0861913285
team: แม่สะเรียง
Bike: 2

โพสต์ โดย พงษ์สวัสดิ์ กลิ่นหอม »

อย่าหนีมันครับถ้าเจอหมาต้องถอดคลีตเตรียมใช้ปลายเท้าแทงเข้าตรงปากทีเดียวรับรองเข็ดทุกรายครับผมเจอมาแล้ว :lol:
SekRanger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ห่อหมกทีม
Bike: หมอบ Masi Alare สีดำเดิมๆ
ตำแหน่ง: ถ.เทพารักษ์ กม.3 สมุทรปราการ

โพสต์ โดย SekRanger »

Winnie the Liverpool เขียน:
SekRanger เขียน:
Winnie the Liverpool เขียน:น่ากลัว เกิ๊นนน

เอาปืน กับ ยาเบื่อ ไปไล่เก็บ ครับ

ทำเราก่อน

ก็เอาคืน ครับ

มันจะได้ ไม่ไปทำกับ คนอื่น....
หมาตัวที่ผมรักที่สุดตัวนึงตายเพราะโดนวางยาเบื่อครับ มันกัดเราเจ็บโทษไม่น่าถึงตายนะครับ
ขออภัย ครับ

เม้นท์ ไป แต่ ไม่กล้า ทำหรอก ครับ....
ไม่เป็นไรครับ แต่ไม่อยากให้ทุกคนเอาชีวิตมันครับ
สงสารมัน
เป้าหมายแรกของมือใหม่ แซงขาแรงที่สนามบินฯ ด้วยรถเดิมๆ

[เอ็น - ดู - หลาน]
bombadinlo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08766095xx
Bike: คาร์บอนเก่าๆ

โพสต์ โดย bombadinlo »

ยิ่งปั่นหนียิ่งกลัว ร่างกายจะหลั่งสารให้สุนัขรู้ว่ากลัวมันก็ยิ่งไล่
ทางที่ดีจอดรถ มองมันตาขวางๆประมาณว่าถ้ากัดตรู ตรูกัดตอบนะเฟ้ย

แต่วิธีใช้กับสุนัขที่ดุมากๆจำพวกบางแก้ว พิตบูล ร็อตไวเลอร์ บลูมาสตีฟ ฟิล่า ไม่ได้นะครับ
ถ้าเจอพวกนี้ผมว่าเรามีสปริ้นๆถึง 60 แน่ๆมันไวจริง ขนาดผมปั่นจักรยาน 50 พิตบลูมันวิ่งแซงเฉยเลย
Wichase
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089664xxxx
Bike: GIANT RINGCON DISC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Wichase »

ผมเองปั่นกลับจากทำงานจะมองดูก่อนเลยว่าตัวไหนเห่า มือข้างนึงถือง่าม
หนังสติ๊ก อีกข้างง้างรัง อีกสองข้างบังคับแฮนด์ ( เอ๊ะมีกี่ข้าง )
ยิงเลยครับตอนที่มันกำลังเห่า ก่อนที่มันจะออกตัว แม้บางครั้งจะไม่โดน แต่เสียงกระสุนที่ตก
ข้างๆตัวก็ทำให้วิ่งหัวหดแล้วครับ
วิเชษฐ์ หวังสะและฮ์
บ้าน 10/8 ม.4 ต.หนองสามวัง
อ.หนองเสือ จ.ปทุมธานี
12170
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”