ขอถามนิดนึงครับเกี่ยวกับ หมวก และ คลีท

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
bean126
สมาชิก
สมาชิก

ขอถามนิดนึงครับเกี่ยวกับ หมวก และ คลีท

โพสต์ โดย bean126 »

อยากรู้ว่าสมาชิกทุกท่านมีวิธีดูแลรักษาหมวกกันยังไงครับ ใช้อะไรทำความสะอาด
และก็ คือผมอยากซื้อบันได้ คลีท กับ รองเท้าอะครับ จำเป็นต้องเอารถไปที่ร้านด้วยไหม
หรือว่าซื้อมาเปลี่ยนเองได้ รบกวนหน่อยนะัครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ณัฐพล ปาลี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5564322
team: phayao hosp.
Bike: mongoose - schwinn GIANT XTC HB3 TREK-4300 NEoBike

Re: ขอถามนิดนึงครับเกี่ยวกับ หมวก และ คลีท

โพสต์ โดย ณัฐพล ปาลี »

สำหรับผมเวลาปั่นเสร็จก็เอาหมวกตากลมให้แห้ง เดี๋ยวราขึ้นหัว ข้างนอกก็เช็ดเอาครับ
ส่วนเรื่องบันได กับครีทถ้าบ้านอยู่ใกล้ร้านก็ปั่นไปเลยครับ แต่ถ้าเรามีไขควง 5 แฉกก็เอามาใส่เองได้ครับ ไม่ยาก
เพราะยังไงเราก็ต้องมาปรับครีทให้เข้ากับเท้าเราอยู่ดีครับ ซึ่งหาอ่านได้ครับจากในเวปนี้แหละ และที่สำคัญฝึกดึงครีทออกจากบันไดให้คล่องจะได้ไม่ล้มเวลาจอดครับ... :)
ก็โลกนั้นมี หนทางถอยไว้ให้หนึ่งสาย

เพียงเพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือถอยคิดดูเสียใหม่

อดทนกล้ำกลืน เพื่อรอคอยวันหนึ่งคงพบชัย

เพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือรอคอยเวลา...
bean126
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอถามนิดนึงครับเกี่ยวกับ หมวก และ คลีท

โพสต์ โดย bean126 »

ขอบคุณมากครับ พอดีร้านกับบ้านห่างกันพอสมควรอะครับ ปั่นไปคงจะไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

ณัฐพล ปาลี เขียน:สำหรับผมเวลาปั่นเสร็จก็เอาหมวกตากลมให้แห้ง เดี๋ยวราขึ้นหัว ข้างนอกก็เช็ดเอาครับ
ส่วนเรื่องบันได กับครีทถ้าบ้านอยู่ใกล้ร้านก็ปั่นไปเลยครับ แต่ถ้าเรามีไขควง 5 แฉกก็เอามาใส่เองได้ครับ ไม่ยาก
เพราะยังไงเราก็ต้องมาปรับครีทให้เข้ากับเท้าเราอยู่ดีครับ ซึ่งหาอ่านได้ครับจากในเวปนี้แหละ และที่สำคัญฝึกดึงครีทออกจากบันไดให้คล่องจะได้ไม่ล้มเวลาจอดครับ... :)
:shock: ไขควง5แฉก :lol:
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
ณัฐพล ปาลี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5564322
team: phayao hosp.
Bike: mongoose - schwinn GIANT XTC HB3 TREK-4300 NEoBike

โพสต์ โดย ณัฐพล ปาลี »

หน้าแง๊ว~* เขียน:
ณัฐพล ปาลี เขียน:สำหรับผมเวลาปั่นเสร็จก็เอาหมวกตากลมให้แห้ง เดี๋ยวราขึ้นหัว ข้างนอกก็เช็ดเอาครับ
:shock: ไขควง5แฉก :lol:
โทษทีครับ เค้าเรียกไขควง 6 เหลี่ยม
ก็โลกนั้นมี หนทางถอยไว้ให้หนึ่งสาย

เพียงเพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือถอยคิดดูเสียใหม่

อดทนกล้ำกลืน เพื่อรอคอยวันหนึ่งคงพบชัย

เพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือรอคอยเวลา...
rj45
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxx-xxx-xxxx
team: ชายเดี่ยว
Bike: polygon xtrada 16" สีแดง, giant tcr size s สีขาวแดง

โพสต์ โดย rj45 »

หมวกผมเอาน้ำราดล้างคราบเหงื่อแล้วผึ่งลม+แดดครับ
------------------------------------------
ฝากติดตามผลงานครับ
http://www.shutterstock.com/g/p_chiantanrak
------------------------------------------
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

หมวกผมเอาราดน้ำเลยครับ :D
แล้วแขวนผึ่งลม
Deva
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Mosso

โพสต์ โดย Deva »

kobfujar เขียน:หมวกผมเอาราดน้ำเลยครับ :D
แล้วแขวนผึ่งลม
เอาน้ำฉีดแล้วตากไว้เหมือนกันครับ
ขี่จักรยานเช้า-เย็น ทำวันละครั้ง
ฉีดฟองน้ำข้างในเป็นหลักครับ
ยศและลาภ หาบไป ไม่ได้แน่
มีเพียงแต่ ต้นทุน บุญกุศล
ทรัพย์สมบัติ ทิ้งไว้ ให้ปวงชน
แม้ร่างตน เขาก็เอา ไปเผาไฟ
เมื่อเจ้ามา มีอะไร มาด้วยเจ้า
เจ้าจะเอา แต่สุข สนุกไฉน
เจ้ามามือเปล่า เจ้าจะ เอาอะไร
เจ้าก็ไป มือเปล่า เหมือนเจ้ามา

สมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”