แนะนำ DIY "ขายัน ขาจาน เพื่อตั้งจักรยาน" แบบกากๆๆ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

Re: แนะนำ DIY "ขายัน ขาจาน เพื่อตั้งจักรยาน" แบบกากๆๆ

โพสต์ โดย mayomo » 09 ก.ย. 2011, 04:10

สุดยอดDIYแห่งปี :lol: :lol: :lol:
ตรวจสอบพัสดุไปรษณีย์http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

Re: แนะนำ DIY "ขายัน ขาจาน เพื่อตั้งจักรยาน" แบบกากๆๆ

โพสต์ โดย SC2009 » 09 ก.ย. 2011, 08:36

แจ๋วครับ ใช้เสร็จแล้วเวลาเก็บให้เอาไปสวมที่หลักอานน่าจะได้นะครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
bigpao
มาหาหน่อยดิ่

โพสต์ โดย bigpao » 09 ก.ย. 2011, 09:05

โหนเสียงสูง
"อรั๊งงง ...มันน่าทึ่งจริงๆจ๊อด...แหม ชั๊นแทบจะอดใจจากเจ้าเครื่องนี๊ไม่ไหว ดูการทำงานของมันซี..."
:mrgreen:
ความฝัน...ความบ้า...สัจธรรม....
Mode: ..Don.t Worry Be HIPPIE.!!
ฝันอยากให้โลกไร้ เขตแดนสรวง
อีกนรกล้วนคำลวง กล่าวชี้
เพียงฟ้าดาษดาวดวง ประดับ เบื้องบน
ต่างอยู่เพื่อวันนี้ ไม่เน้น แดนสวรรค์

โพสต์ โดย R@D@C » 09 ก.ย. 2011, 09:40

.....ชอบมาก....จะต้องทำมาใช้บ้างแล้วค่ะ....ขอบคุณมากนะคะ....
" The journey of a thousand miles.. Begins with one step " - Lao Tzu

โพสต์ โดย cirus » 09 ก.ย. 2011, 10:35

เวลาเก็บเสียบไว้กะสูบพกสบายเลย เด๋วจะลองเอาไปทำดู เบา+ถูกกว่า Toppeak เลยนะเนี๊ยะ หุหุ.. :D
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ » 09 ก.ย. 2011, 10:40

แจ่มมากเลยครับพี่

ขอเอาไปใช้กับจักรยานกากๆ ของผมบ้างนะครับ :mrgreen: :mrgreen:
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์

โพสต์ โดย เสือติดปีก » 09 ก.ย. 2011, 10:46

ขอบคุณไอเดียวครับ ไม่กาก อย่างที่บอกเลย ใช้ดีซะด้วยสิ ข้อสำคัญที่สุด ไม่ต้องกลัวเสีย กลัวถลอก กลัวหาย เหมือนของมียี่ห้อที่ทำออกมาขายกันแพงๆ สบายใจเวลาพก จะหล่นกระแทก จะหายก็ไม่เสียดายอีกแล้ว :P :P :P :P แถมอีกนิด เวลายางรั่ว เอากระดาษทรายพันไอ้นี่ แล้วขัดยาง ง่ายจริงๆ เมื่อก่อนใช้พันสูบติดรถขัด ก็ยังลำบากกว่าพันไอ้นี่อีกตั้งเยอะ :D

โพสต์ โดย ดินสอ » 09 ก.ย. 2011, 22:29

โอ้ว...ยอดมากไท เพิ่งจะเห็น รีบไปจดสิทธิบัตรเลย :D
"การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งแต่การปั่น...จักรยาน"

โพสต์ โดย sming_GT » 09 ก.ย. 2011, 23:22

อย่าให้ฝรั่งมันเห็นนะครับ เดี๋ยวมันเอาไปจดสิทธิบัตร
My nickname : Golf

โพสต์ โดย phanu phongdee » 10 ก.ย. 2011, 15:40

โอ้สุดโค่ยโว้ยคิดได้ไงเนี้ยเดี๋ยวลองมั่งของมีอยู่แล้วแถมเอากระดาษทรายแปะอีกด้านไว้ขัดยาง
อย่างแหล่ม
:lol:
ลา บางน้ำจืด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)

โพสต์ โดย cumulus_z » 11 ก.ย. 2011, 18:22

เยี่ยมเลยครับ ง่ายๆ แต่ได้ประโยชน์มาก * * * *

โพสต์ โดย kanapat » 11 ก.ย. 2011, 19:28

develope ได้ดีกว่านี้ แน่ วันงานcar free dayเจอกัน เอาไปด้วยนะน้อง

โพสต์ โดย YOYO » 13 ก.ย. 2011, 12:58

สุดยอดครับ เคยเห็นแต่แบบนี้ แต่ของคุณเยี่ยมกว่า :mrgreen:
แนบไฟล์