แนะนำ DIY "ขายัน ขาจาน เพื่อตั้งจักรยาน" แบบกากๆๆ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
Suriyan
..........................

แนะนำ DIY "ขายัน ขาจาน เพื่อตั้งจักรยาน" แบบกากๆๆ

โพสต์ โดย Suriyan » 08 ก.ย. 2011, 19:10

สวัสดีครับ วันนี้ผมว่างๆๆไม่มีเรียนเลยมาแนะนำ DIY กากๆๆ สไตล์ผม

"ขายัน ขาจาน เพื่อตั้งจักรยาน"

ลำบากไหม กับการที่ ต้องพิง นู่น นี่ นั่น แล้วรถเป็นลอย

รูปภาพ

รูปภาพ

งั้นเรามาลองทำ ขายันแบบกากๆๆ กันนะครับ เพียงแค่หา ท่อแป๊บ กี่หุน ไม่รู้สิ ??? และก็กระดาษทราย และเลื่อย

รูปภาพ

และเราก็ตัดท่อมาขนาด 15cm.

รูปภาพ

ทำช่องขนาด 2.5cm

รูปภาพ

ลึก 6.5cm

รูปภาพ

สูงจากพื้น 8.5cm

รูปภาพ

แล้วก็นำกระดาษทรายมาขัดๆๆถูๆๆ แล้วใช้เลย

รูปภาพ

รูปภาพ

ปล.เหมือนใครรึเปล่านี่ก็ขอภัยด้วยนะครับ พอดีคิดเองและก็ได้แค่นี้ และจะพัฒนาให้สามารถพกพาได้สะดวก
NOVICE Thailand << คลิ๊ก

Let's Bike by Goro << คลิ๊ก