โดนเข้าแล้วครับ....กับคุณน้องหมา

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866754535
team: ฮินดูไบค์ สุโขทัย
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย
ตำแหน่ง: 114 ถ.จรดวิถีถ่อง ต.ธานี อ.เมือง จ.สุโขทัย 64000

Re: โดนเข้าแล้วครับ....กับคุณน้องหมา

โพสต์ โดย hindo »

umbabab เขียน:หลังๆนี่ผมปั่นจักรยาน ผ่านแฟรตในซอย หมามีตัวนึง ตัวเล็กๆ มันจะดักรอผมตอนตี3ทุกวันหน้าบ้าน
พอผมผ่านปุ้ป เห่าลั่นซอยเลยครับ
หมอตัวอื่นได้ยินก็เห่าโต้ตอบ กัน ต่อเนื่องเป็น10ตัว สนั่นซอย ชาวบ้านออกมาด่าโวยวาย

โวยวายผมครับ ว่า จะผ่านมาทำไมให้หมาเห่า รบกวนคนจะหลับจะนอน

ทำไมกรูผิด หมาไม่ผิดเนี่ย โดยเฉพาะหมา ไอ้บ้านนี่โวยนี่แหละ ขนยาวๆตัวเล็กๆ ที่เปิดประเด็นเห่าตัวแรก(วิ่งไล่ตามด้วย)
หมาที่เหลือ ผมปั่นผ่านทั้งซอย ไม่เห็นมันจะสนใจอะไรผม แค่เห่าตามๆเสียงกันเท่านั้น
กลุ้มเลย
น่าเห็นใจครับคนจะออกกำลังกายซะหน่อยต้องมาคอยกังวลกับเรื่องหมา.......แต่ขออนุญาติฝากข้อความด้านบนนิดนึงครับ กลัว หมอ มาอ่านแล้วจะไม่สบายใจนะครับ....อิอิ
HINDO BIKE SUKHOTHAI
tonkla77
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9195471
team: หนองโพ
Bike: เสือหมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

Re: โดนเข้าแล้วครับ....กับคุณน้องหมา

โพสต์ โดย tonkla77 »

JADE555 เขียน:ตัวใหญ่ไม่เคยกลัว

กลัวตัวเล็กๆ มันชอบวิ่งมาพันล้อ

วันไหนได้แบนติดล้อกลับบ้านกันมั่งแหละ :ugeek:
มีพี่ที่ผมปั่นด้วย แก่สมพงษ์กับหมา
หมาวิ่งมาชนล้อ ล้มสองครั้งละ :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณที่มีจักรยาน
banksaii
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-$$$$$$$
team: no team
Bike: LAUK ; Giant TCR Once ; LA ; Giant TCR Three
ตำแหน่ง: หมู่บ้าน the connect 7/1 บ้านเลขที่ 353/74 ถ.เรียบคูนายกิม เขตดอนเมือง แขวงสีกัน กทม. 10210
ติดต่อ:

โพสต์ โดย banksaii »

:) :) :lol:
สองเท้า ปั่นให้ไว ไหลไป กับ สายลม ~~~
v
v
v
v
[youtube]zxZJhzebZxc&feature[/youtube]
banksaii
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-$$$$$$$
team: no team
Bike: LAUK ; Giant TCR Once ; LA ; Giant TCR Three
ตำแหน่ง: หมู่บ้าน the connect 7/1 บ้านเลขที่ 353/74 ถ.เรียบคูนายกิม เขตดอนเมือง แขวงสีกัน กทม. 10210
ติดต่อ:

โพสต์ โดย banksaii »

สู้ๆน้องหมา อิอิ
สองเท้า ปั่นให้ไว ไหลไป กับ สายลม ~~~
v
v
v
v
[youtube]zxZJhzebZxc&feature[/youtube]
earthjin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: PM มาดีกว่า
team: ยังไม่มี ปั่นเล่นไปวันๆ อยู่บางบัวทองชวนปั่นได้ครับ
Bike: Polygon Helios 200

โพสต์ โดย earthjin »

ผมไม่ค่อยโดนหมาไล่ครับส่วนใหญ่มีเห่าให้ตกใจเล่นเฉยๆ

ส่วนที่เหลือก็มีแต่ซากหมา ขาขาด สมองไหล ไส้ทะลัก ซี่โครงแบนติดกะพื้น หนังหลุดเป็นแผ่นพรม ขาดสองสามท่อน หรือเละจนดูไม่ได้ก็มี

สงสัยพวกที่เละๆคือที่ชอบไล่มั้งครับผมเลยไม่เจอหมาไล่ แต่กลายเป็นกลัวรถแทน ถ้าพลาดขึ้นมาคงไม่ต่างจากสภาพหมาเละๆที่เห็น :cry: :cry:
[youtube]NJmdb1Oe2h8&feature=colike[/youtube]
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

มีความเป็นไปได้สูงที่หมาอาศัยริมถนนใหญ่ รถวิ่งไปมาด้วยความเร็ว หมาพวกนี้ไม่ค่อยกลัวรถรึยังไงไม่ทราบ มีที่วิ่งไล่กัดกันเอง ตัวที่โดนรถทับเละมักจะเป็นหมาที่วิ่งเตลิดออกไป หรือไม่ก็ไม่เก่งเรื่องข้ามถนน (เจอหมาบางตัวข้ามถนนเก่งกว่าคนอีกแฮะ :lol: ) บางตัวยังข้ามสะพานลอยด้วยนะครับ พูดเป็นเล่นไป คนข้ามใต้สะพานลอยแต่หมาดันขึ้นสะพาน (เอ..งั้นผมก็คงขึ้นสะพานเป็นเพื่อนหมา บ่อยๆ ที่ผมแบกจักรยานข้ามถนนใช้สะพานลอย)

ผมก็สงสัยนะ หมาบางพวก แค่เห่าแค่วิ่งนิดหน่อยพอเป็นพิธี ไม่ได้คิดจะกัด เหมือนโชว์ว่ากรูเก่งกรูแน่เว้ย ไล่ทำให้มนุษย์กลัวได้

แต่บางตัวเคยเจอแบบเอาเป็นเอาตาย ไม่เว้นแม้แต่รถเก๋ง รถมอไซค์ ยังไล่ตามไล่กัดไม่เลิก ทั้งที่รถเก๋งมันจะกัดเข้าได้ไง มอไซค์เคยเจอเอง ซ้อนวินเข้าซอย โดนหมาตามไล่งับน่อง หรือคนเล่าว่าคนขี่มอไซค์ก็เจอหมากัด

ปากซอยบ้านผม มีหมาขาเป๋ น่าจะโดนรถชนจึงฝังใจเจ็บ ดีที่มันขาเป๋เลยวิ่งไล่ไม่ได้แต่ดันนอนแถวหัวโค้งทางลาด ทำให้ต้องชะลอระวังรถสวนทางแคบ มันออกมาแบบให้ตกใจทุกที
ขวด

The Power Of Slow Ride
Tidnheng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ซุ้มหมอบสับถัง
Bike: MTB GARY FISHER WAHOO , หมอบสับถังไร้สัญชาติ , TREX1.2 2013

โพสต์ โดย Tidnheng »

เวลาถูกหมาไล่ ลองหยุดลงจากรถแล้วหันหัวกลับวิ่งจูงรถเข้าไล่ชนพวกมัน พวกมันจะงงและตกใจวิ่งหนีกันหมด เพราะไม่เคยถูกไล่ ยิ่งถ้าชนได้และมันร้องสักตัว ตัวอื่นก็จะหางจุกตูดกันหมด เชื่อสิผมทำมาแล้ว ครั้งต่อไปมันเจอเราก็แค่เห่าอยู่ห่างๆไม่กล้าวิ่งไล่อีก
เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ การพนันไม่เล่น เมียน้อยไม่มี
ขี่แต่จักรยาน

ขาแรงแท้หรือขาแรงเทียม วัดกันตอนขากลับ

FACEBOOK ซุ้มหมอบสับถัง https://www.facebook.com/groups/890058674368235/
skksurasak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818438294
team: อิสระ
Bike: TREK 3900, Chevrolet FM207, ARAYA, Gruovy, Black cat, BS-RADAC.
ตำแหน่ง: 45/128 ซอยวิชัย(น) หมู่บ้านสุดจิตต์นิเวศน์ แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร 10150
ติดต่อ:

โพสต์ โดย skksurasak »

Tidnheng เขียน:เวลาถูกหมาไล่ ลองหยุดลงจากรถแล้วหันหัวกลับวิ่งจูงรถเข้าไล่ชนพวกมัน พวกมันจะงงและตกใจวิ่งหนีกันหมด เพราะไม่เคยถูกไล่ ยิ่งถ้าชนได้และมันร้องสักตัว ตัวอื่นก็จะหางจุกตูดกันหมด เชื่อสิผมทำมาแล้ว ครั้งต่อไปมันเจอเราก็แค่เห่าอยู่ห่างๆไม่กล้าวิ่งไล่อีก
ต้องดูด้วยว่าเป็นหมาพันธ์ไหน???? ....
ถ้าหมาข้างถนนทั่วไป.. มันไม่เห่า ไม่กัด.. แต่ไม่หลีกทาง

(แต่ต้องระวังสุนัขบ้าด้วย.. ตอนนี้ร้อนจัดแล้ว)

ปั่นตอนกลางคืน..เกือบชนมันหลายครั้งแล้ว... สีดำๆ ด้วย
ไม่รู้มันอยากฆ่าตัวตายหรืออย่าไร? รถยนต์มาก็ต้องหลบมัน..
(ในซอยรถไม่ค่อยเยอะครับ)
ตอนนี้เลยต้องติดไฟสว่างๆ หน่อย...

เคยเจอแบบไม่เห่า..แต่วิ่งไล่งับอย่างเดียว...
ตอนขี่ผ่านมันก็จ้องหน้ามันอยู่ พอมันไม่เห่าก็เลยขี่ผ่านมันไป
แต่สักประเดี๋ยวได้ยินเสียงมันวิ่งไล่ ... ดีที่มันงับโดนระหว่างรองเท้ากับบันได
วันหลังขี่ผ่านมันต้องชลอแล้วหยุดไล่มันหนีไปซะก่อน...

บางบ้าน..เจ้าของหมาออกมาหัวเราะชอบใจ ที่หมาของตัวไล่เห่าจักรยาน...
แต่ไม่อยากมีเรื่องกับเจ้าของหมา เลยจอด.. แล้วไล่มันให้เข้าบ้าน

พอเราจอด.. พวกมัน 3-4 ตัว เบรคตัวโก่งเลย..
สั่งให้มันเข้าบ้าน.. มันวิ่งหางจุกตูดเข้าบ้านไปเลย...
เจ้าของหมา ก็หยุดหัวเราะ คงงง ว่าทำไมหมาตูดันวิ่งหนีเข้าบ้าน..
รถก็เก่า.. คนก็แก่.. แรงก็ไม่มี..
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
โบ้สศรีเชียงใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0989714141,0810545007
team: ศรีเชียงใหม่
Bike: GIANT XTC FR 2013,FUJI roubaix 1.0

โพสต์ โดย โบ้สศรีเชียงใหม่ »

ประมาณอาทิตย์ก่อนผมขี่ชนหมาเลยครับกำลังอัดมา35+กำลังดูไมล์พอเงยหน้ามาอีกทีได้ยินเสียงเอ๋งๆครับ
:lol: :lol: :lol:
...............................................................
ไปเรื่อยๆ
ppsafari
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863122xxx

โพสต์ โดย ppsafari »

ยิ่งตกใจรองเท้ามีคลีตอีกปล่อยให้มันกัดได้เลย :D :D
Jerry
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek MTB

โพสต์ โดย Jerry »

มีหลายคนบอกผมว่า "ให้จอดเลย พอจอดแล้วหันไปตวาดแล้วจ้องมัน หมามันไม่กัดหรอก" จริงไหมครับ ใครยืนยันได้บ้าง
ใจไม่ถึงสักทีเลยไม่เคยลอง ได้แต่เผ่นแน่บทุกที
แต่เคยครั้งหนึ่ง เร่งหนีแล้วหันกลับไปมองเลยเสียจังหวะตีลังกาหัวโหม่งพื้น (ไม่ได้ใส่หมวกซะอีก) หัวแตกเลือดอาบ หมาตกใจวิ่งหนีเข้าบ้านไปเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”