ช่วยแนะนำ Heart rate ด้วยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือสองแคว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-9488-099
team: อิสระ
Bike: giant xtc team

ช่วยแนะนำ Heart rate ด้วยครับ

โพสต์ โดย เสือสองแคว »

ช่วยแนะนำ Heart rate ให้ด้วยครับ พอดีเริ่มสนใจที่จะหามาใช้สักตัว แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่า รุ่นไหนใช้ดี ขอแค่วัดหัวใจได้แม่นยำ ก็พอครับ
fishy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-2098445
team: อิสระ
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย

Re: ช่วยแนะนำ Heart rate ด้วยครับ

โพสต์ โดย fishy »

แนะนำ polar ครับ ซื้อรุ่นไหนก็ได้ ตามงบที่มีอยู่ รุ่นที่ถูกสุดของ polar ก็ไว้ได้แม่นยำและไม่รวนครับ
อ่อนโยนแต่ไม่อ่อนแอ แต่ที่แน่ๆปั่นไม่แพ้ใคร
CAVOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-684-9900
team: N/A
Bike: Cervelo P2, Giant Anthem X
ตำแหน่ง: บางแสน ชลบุรี + รัชโยธิน กรุงเทพฯ

Re: ช่วยแนะนำ Heart rate ด้วยครับ

โพสต์ โดย CAVOK »

ได้ตั้งงบประมาณไว้ไหมครับ

ถ้า 1,xxx - 2,xxx บาท เป็น Cateye หรือ Sigma ก็โอเคครับ
แต่ถ้างบเยอะหน่อย 4 - 5 พันอัพ Polar ไปเลยก็แจ่มครับ :D
"Everyone dies, but not everyone LIVES"

ขายครับ ชุดล้อเสือหมอบ Token T50SL เบาหวิว พร้อมยาง TUFO S33Pro/Special อุปกรณ์ครบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1174026
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย siamman18 »

เปนผมแนะนำ นาฬิกาเลยอะใส่ตรงแขน วัดรอบหัวใจได้ มีหลายยี่ห้อ คาสิโอ ทามแมก Timax และก็อีกอันจำไม่ได้
ราคาก็สามพัน แต่พกติดตัวเวลาไปออกกำลังกายอย่างอื่นได้ ไม่ได้แขวนไว้ที่แฮนอย่างเดียว
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

ที่เป็นนาฬิกาตอนนี้เห็นมี SIGMA PC 15 ถูกสุดๆ รองลงมาก็ CAT EYE ส่วน CASIO เท่ห์ดี ใส่งานอื่นๆได้
waan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: At Muk / Ubonwan / Muk Bike
Bike: Specialized New Tarmac, Focus Izaco Max, Scott Foil, Merida Road Race 880 , S-WORKS M5
ตำแหน่ง: มุกดาหาร

โพสต์ โดย waan »

garmin forerunner 405 มั๊ยครับ วัดหัวใจได้ มี gps เอาไปใช้วิ่งก็ได้ สามารถซื้อวัดรอบขากับความเร็วมาใช้กับจักรยานก็ได้ :mrgreen: :mrgreen:
Training is like fighting with a gorilla. You don't stop when you’re tired. You stop when the gorilla is tired.
B_cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MeRIdA

โพสต์ โดย B_cool »

sunny เขียน:ที่เป็นนาฬิกาตอนนี้เห็นมี SIGMA PC 15 ถูกสุดๆ รองลงมาก็ CAT EYE ส่วน CASIO เท่ห์ดี ใส่งานอื่นๆได้
ขอทราบราคา + แหล่งซื้อด้วยครับ สนใจครับผม ขอบคุณครับ :D
stubburn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0800005052
team: The Pra'O' Samui
Bike: Merida Matts 80D 2010

โพสต์ โดย stubburn »

waan เขียน:garmin forerunner 405 มั๊ยครับ วัดหัวใจได้ มี gps เอาไปใช้วิ่งก็ได้ สามารถซื้อวัดรอบขากับความเร็วมาใช้กับจักรยานก็ได้ :mrgreen: :mrgreen:
งบตัววัดรอบขา เท่าไหร่ครับ
Phirapat...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9188661
team: AbsoluteCycles.
Bike: Bianchi
ตำแหน่ง: Mi_xx_er@hotmail.com

โพสต์ โดย Phirapat... »

ราคาไม่แรงแต่ของดี Sigma แนะนำหาที่มีป้องกันสัญญาณรบกวนด้วยนะครับ เดียวจะเสียงตังแต่ได้ของไม่ดีสมราคา
Phirapat...
0899188661
......................................
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ขอฝาก polar ครับ ผมก็ใช้มาหลายยี่ห้อครับ ตาย polar ครับ จริงๆ รุ่นต่ำสุดตอนนี้ สามพันกว่าบาทเองครับ ที่กลุ่มผมใช้กันสามตัวแล้วครับ ok ครับ
aboveabove
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RaceReg.Net - BangSaray Bike
Bike: RB, MTB

โพสต์ โดย aboveabove »

ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ ผม review ไว้หลายยี่ห้อ รุ่นเริ่มต้น ราคาระหว่าง 1-2 พันบาท ลองดูเอาแล้วกันนะครับ เผื่อเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7#p3085077

ผมว่านะ Heart rate ก็แค่เอามาวัดอัตราการเต้นของหัวใจ สำคัญที่ตรงนี้จริงๆ ขอให้เครื่องวัด pulse ได้แม่น ไม่รวน ตัวเครื่องถึก ทนมือ ทนเท้า...... เหมือนโทรศัพท์มือถืออะ ถามว่าปัจจุบันนี้มี function มากมายหลายอย่าง สุดท้าย 90% ของการใช้งาน ก็ได้แ่ค่เอามาโทร เหมือนกันครับกับ Heart rate....

---------------------
ไม่รู้สิ เท่าที่สัมผัสมา 2 - 3 ยี่ห้อ สุดท้ายมาจบที่ schwinn อะครับ คือจริงๆ ไม่อยากจบหรอก ใจก็อยากใช้รุ่นสูงขึ้นกว่านี้เหมือนกัน ทุกวันนี้รอมันพังอยู่ (ใช้มาประมาณ 1 ปี) แต่มันไม่ยอมพังให้สักทีสิครับ :lol: เพิ่งเปลี่ยนถ่านที่สายคาดหน้าอกไปมะวานเอง เหอๆ

อ้อ บางยี่ห้อ รุ่น 1-2 พันนี้อะ อยากให้ระวังอยู่ 2 เรื่องนะครับคือ 1.) สายคาดหน้าอก ไม่สามารถเปลี่ยนถ่านได้ ถ้าถ่านหมด ก็ต้องซื้อสายใหม่ 2.) ที่สายคาดหน้าอก มันจะมียางกันเหงื่อซึมเข้าไปในรังถ่านใช่มะครับ บางยี่ห้อนะ โดยเฉพาะพวกที่ทำใน (China/ Taiwan) เวลาใช้งานไปนานๆ (ประมาณ 1 ปี) แหวนยางกันเหงื่อซึม มันจะเปื่อยยุ่ยเลย ผมโดนมาแล้วครับ หาอะไหล่ไม่ได้ด้วย
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วชีวิตคุณจะไม่ธรรมดา ;-)
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nextstep »

ผมใช้วัดความเร็วไร้สายตราแมว
ถ้าใช้นาฬิกาHR เช่น Polar RS100
จะมีผลอะไรมั้ยครับ มันจะรวนมั้ย
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
สิงห์ไร่เขือ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Kuma 5500 ปี 2011
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สิงห์ไร่เขือ »

ว่าจะใช้ polar cs200 cad ราคาประมาณ 6000 ร้านแสงเพชร แพงเปล่าไม่รู้
:D :D :D
b]สิงห์ไร่เขื่อ > เสือไร่ขิง[/b]
http://4jakkayan.lnwshop.com
เสือวออี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: siridhorn
Bike: Road bike - SL3 *** MTB - giant ATX 7
ตำแหน่ง: อ.สันทราย จ.เชียงใหม่

โพสต์ โดย เสือวออี »

สิงห์ไร่เขือ เขียน:ว่าจะใช้ polar cs200 cad ราคาประมาณ 6000 ร้านแสงเพชร แพงเปล่าไม่รู้
:D :D :D
นี่เลย ร้าน โทนี่ (ใน web thaimtb นี่แหละ) ราคา 5000 กว่า ผมซื้อใช้อยู่ครับ
ปลงนะเรา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis TrailX1 2010 ==>> VENZO MX-8 ประกอบเองกับมือ >> งอกหมอบ Infinite Spad Race สีเหลืองงงงง >> Optima Veloce 2015 สนับสนุนแบรนด์ไทย :)
ตำแหน่ง: สระบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปลงนะเรา »

ของผม BOWFLEX GH-625M ครับ จาก ebay 3 พันต้นๆ เอง เป็นแบบนาฬิกา HRM แบบรัดอก ที่สำคัญมี gps และต่อเชื่อมกับ pc ได้ครับ คุ้มมาก ราคานี้

ป.ล. เป็น oem ของ Globalsat ครับ
^_^ ขาไม่แรง แซงไม่เป็น แต่ถึงไหนถึงกัน เน้นปั่นชมวิว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”