<<< สามสิ่งนี้ คุณเกลียดดดด อะไรมากที่สุดครับขณะปั่น >>>>>>

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
J0hnnie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -------------
team: CW All The Mountain
Bike: Santa Cruz Blur LT Carbon
ตำแหน่ง: ทองหล่อ - เอกมัย - ปรีดี

<<< สามสิ่งนี้ คุณเกลียดดดด อะไรมากที่สุดครับขณะปั่น >>>>>>

โพสต์ โดย J0hnnie »

หมาครับ

Sent from my iPhone5 using Tapatalk

ชีวิตมันต้อง X-TREME
alice66
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BS PICNICA ONE TOUCH 14 หมอบสับถังอะไรก็ไม่รู้ dahon classic

Re: <<< สามสิ่งนี้ คุณเกลียดดดด อะไรมากที่สุดครับขณะปั่น >>>>>>

โพสต์ โดย alice66 »

ผบ.ครับ :cry: โทรตามกลับบ้านครับ
โดนประจำ....
]ปั่นไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก ไม่ใหวก็โบกรถกลับ
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

Re: <<< สามสิ่งนี้ คุณเกลียดดดด อะไรมากที่สุดครับขณะปั่น >>>>>>

โพสต์ โดย ota_hay »

ไม่ชอบมลพิษจากการก่อไฟเผา ตามข้างทาง หรือจากรถยนต์ที่ควันดำมาก ๆ ครับ

เมื่อไหร่รถควันดำ ๆ จะหมดไปจากท้องถนนสักทีนะ :?
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
Lotteee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0844496785
Bike: Ridley

โพสต์ โดย Lotteee »

ผมเกลียดถนนที่เป็นหลุม เวลากลางคืนจะอันตรายมากถ้าไม่มีไฟ
แล้วก็ น้องรถตู้ แท็กซี่ พี่รถเมย์ชอบขับปาดหน้า :| :cry:
ID LINE: lottepeerapat
มันจะเป็นล้อเทพ เฟรมเทวดาที่วิศวกรแห่งตำนานสร้างมา ก็ไม่สู้การออกแรงซ้อม
chatchai5970570
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865970570

โพสต์ โดย chatchai5970570 »

งูจงอางครับ
Gundam
สมาชิก
สมาชิก
team: ---
Bike: Merida Matts 40D 2013 (WR)

โพสต์ โดย Gundam »

หมาครับ กลัวมันงับขาเอา 55++
สุขภาพดีไม่มีขาย แต่จักรยานมีขายนะคร๊าบ (แพงๆทั้งน๊าน ^^!)
jamba
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek4700

โพสต์ โดย jamba »

แรกๆก็หมาครับบางตัวไล่เกือบกิโล ตอนหลังๆนี่ถ้าตัวที่ไล่แบบเล่นๆก็ปั่นปรกติไป เหมือนมันก็แค่ เหมือนว่างมากหรือแสดงอาณาเขติอะไรซักอย่างพอเราพ้นระยะมันนิดหน่อยมันก็หยุดแล้วทำท่าเหมือนชีวิตมีความหวัง :lol: แต่ถ้าตัวที่ดูดุดันหน่อยผมก็จอดเลยหรือไม่ก็ปั่นแบบเอื่อยๆนิ่งๆเอามือให้มันดมบ้างก็มีมันก็ไม่ทำอะไรนะ เดี๋ยวนี้ซื้อขนมที่เป็นของหมากลิ่นแรงๆหน่อยพกไว้ที่รถเลยแจกหมาเจ้าถิ่นบนเส้นทางที่เราขี่ผ่านประจำๆ เดี๋ยวนี้พอเห็นรถเราแต่ไกลจำได้ก็กระดิกหางมารอรับเลยแบบนี้ก็มี เชื่อว่าถ้าคันต่อไปผ่านมามันจะรู้สึกดีกับคนปั่นจักรยานนะผมว่า ก็เลยหมดปัญหาเรื่องหมาไม่ค่อยกลัวละครับ แต่แอบมีเสียวๆตกใจๆบ้างเล็กน้อยเวลามันวิ่งมาทางไหนก็ไม่รู้ได้ยินแต่เสียงเห่า

เบื่อจริงๆคือมอเตร์ไซค์วิ่งสวนเลนแบบพี่ๆข้างบนบอกล่ะครับ ชอบขี่ผ่านดันเราให้ออกเลนขวาทั้งที่น่าจะชิดๆขอบทางหน่อยไม่ก็หยุดเลยเพราะตัวเองเป็นฝ่ายวิ่งสวนเลน รถที่วิ่งตามเรามาหลายคันที่อยู่ทางขวาคงไม่นึกหรอกครับว่าเราจะเบี่ยงมาทางขวาหลายจังหว่ะที่ผมเจอเสียวมากเลย
จาPhuket
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Bianchi Impulso 105
ตำแหน่ง: Phuket

โพสต์ โดย จาPhuket »

หมาค่ะ.. เบื่อมากกกก :evil:
ชัยชนะที่สุดยอด คือชนะใจตัวเองนี่แหละ ;)
https://www.facebook.com/JAruwanPhuket
jirayus
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 024213134
team: อิสระ
Bike: ิbianchi fix

โพสต์ โดย jirayus »

หมาไล่ ครับ กับหมาเอ้ยไม่ใช่ คนขี่มอเตอร์ไซด์สวนเลนครับ
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

โพสต์ โดย golfyrider »

:x เพิ่มให้อีกข้อครับ

พวกขี่ย้อนสรมาแล้วเรามองหน้ามันกลับไม่พอใจเราอีก
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
pumpsing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถีบ

โพสต์ โดย pumpsing »

ปวดขี้ครับ
น้ำหมด
ออกจากบ้านแดดออก ปั่นไปสักระยะฝนตกเฉย
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

โพสต์ โดย golfyrider »

เพิ่มให้อีก เจอมาเมื่อเย็น ปวดใจมาก

ปั่นไปแล้วเจอรถยนต์จอดอยู่ เลยออกขวาจะแซง แต่จู่ ๆ มันก็ออกตัว ปั่นแซงมันก็ไม่ให้แซง ชลอก็เจอรถหลัง
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
Giman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-1465449
team: แหลมสิงห์ จันทบุรี
Bike: Cannello4.8 , Mongoose Argus 4.9(Fat Bike)
ตำแหน่ง: ขลุง จันทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Giman »

:D หมาไม่ต้องหลบหรอกคับ วิธีของผม พอมันวิ่งเข้ามาใกล้ๆ ก็จะ เฮ่ยๆ เสียงดังๆ คับ ขึ้นอยู่กับชนิดของหมาด้วยน่ะคับ ถ้าเราวิ่งเข้าหามัน มันจะกลัวคับ แต่ถ้าบางแก้ว หรือพิตบูล ก็ตัวใครตัวมันละกันคับ :lol:
อั่นแน่...อั่นแน่
เสือภูเขาสงขลา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084-0698065
team: อิสระ
Bike: trek 4300 ปี 2014 สีดำด้าน
ตำแหน่ง: 1/4 ม.2 ต.จะทิ้งพระ อ.สทิงพระ จ.สงขลา 90190

โพสต์ โดย เสือภูเขาสงขลา »

หมาครับเสียวน่องมากๆเวลามันไล่มาใกล้ๆ
Cycling Around The World
HS9ZVW
มนต์ชัย สง่างาม 1/4 ม.2 ต.จะทิ้งพระ อ.สทิงพระ จ.สงขลา 90190
wanzer
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT AVALANCHE 4.0 Hydraulic -Disc

โพสต์ โดย wanzer »

1. มอเตอร์ไซด์ สวนทาง
2. ปิกอัพควันดำ ประเภท เร่งโชว์ + กวนคนอื่นรอบข้าง
3. รถตู้จอดส่งผู้โดยสาร พอจะแซง เร่งเครื่องเบียดออกดื้อๆ

ที่เจอหนักๆ ก็ประมาณนี้ครับ แถวบ้าน - ที่ทำงาน
ส่วนมลพิษทางอากาศ ส่วนใหญ่ กลิ่นขยะ + ซากสัตว์เน่า
คนเราจะประสบความสำเร็จหรือไม่ มีอยู่ 2 อย่าง คือ "ทำ" หรือ "ไม่ทำ"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”