ปั่นไปทำงานควรยืดเส้นและวอร์มอัพมั้ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
083970โหลโหลโหล

ปั่นไปทำงานควรยืดเส้นและวอร์มอัพมั้ยครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda » 11 ม.ค. 2019, 11:50

ปรกติปั่นไปทำงานระยะทางไม่ถึง 10 ก.ม หรือปั่นเล่นๆ ยามค่ำแบบปั่นไปเรื่อยๆ มาเรียงๆ
ไม่ทำความเร็ว อันนี้ควรต้องทำการวอร์มอัพ ยืดเส้นยืดสายก่อนเหมือนยามเราปั่นเพื่อออกกำลังกายรึเปล่าครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride

Re: ปั่นไปทำงานควรยืดเส้นและวอร์มอัพมั้ยครับ

โพสต์ โดย vwdub » 14 ม.ค. 2019, 15:16

จริงๆวอร์มอัพยังไงก็ดีกว่าไม่วอร์มครับ แต่ถ้าปั่นสั้นๆเบาๆผมก็จะวอร์มตอนเริ่มปั่นนี่แหละครับ ปั่นเบาๆไปก่อน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
083970โหลโหลโหล

Re: ปั่นไปทำงานควรยืดเส้นและวอร์มอัพมั้ยครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda » 18 ม.ค. 2019, 11:49

ขอบคุณครับ ผมจะปั่นเบาๆ ตลอดครับ แต่สงสัยเรื่องการยืดเส้น ปรกติเวลาปั่นออกกำลังกายผมจะยืดเส้นก่อนตลอด (รวมทั้งวอร์มด้วย) แต่พอปั่นไปทำงานระยะทางก็ไม่ไกลมากเลยไม่ได้ทำตรงนั้นเลย
ขวด

The Power Of Slow Ride

โพสต์ โดย vodovodo » 09 ก.พ. 2019, 12:23

ผมยืดเบาๆสัก 10 นาทีแล้วค่อยๆปั่นไปทำงานครับ ขากลับยืดนานหน่อยแล้วปั่นหนักๆ ครับ