จะใช้เฟรมอลูหรือโครโมครับ? เอามาใช้กับเทรนเนอร์ประจำโดยไม่ต้องถอดเข้าถอดออกครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
Attakorn Itthiratanakomol
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

จะใช้เฟรมอลูหรือโครโมครับ? เอามาใช้กับเทรนเนอร์ประจำโดยไม่ต้องถอดเข้าถอดออกครับ

โพสต์ โดย Attakorn Itthiratanakomol »

คือซื้อเทรนเนอร์แบบเฟืองต้องถอดใส่ล้อหลังมาใช้
สถานที่ปั่นอยู่ชั้นสาม ไม่สะดวกเอาจักรยานขึ้นๆลงๆและถอดเข้าถอดออกครับ

เลยคิดจะหาเฟรม+อะไหล่ถูกๆ มาใส่ประจำ
มีคำถามว่า จะใช้เฟรมอลูหรือเฟรมโครโมดีครับ

ปกติปั่นเฟรมคาร์บอน แต่คงไม่ลงทุนเอาเฟรมคาร์บอนมาใส่อ่ะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จะใช้เฟรมอลูหรือโครโมครับ? เอามาใช้กับเทรนเนอร์ประจำโดยไม่ต้องถอดเข้าถอดออกครับ

โพสต์ โดย winhaha »

อันไหนก็ได้ครับที่ถูกสุด แต่ ทำไมถึงใช้เฟรมคาบอนขึ้นเทรนเนอร์ไม่ได้อ่ะครับ ?
ไฟล์แนบ
20170124_091329.jpg (188.92 KiB) เข้าดูแล้ว 2135 ครั้ง
ขายติมเรื่อย............ไป
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: จะใช้เฟรมอลูหรือโครโมครับ? เอามาใช้กับเทรนเนอร์ประจำโดยไม่ต้องถอดเข้าถอดออกครับ

โพสต์ โดย Attakorn Itthiratanakomol »

winhaha เขียน:อันไหนก็ได้ครับที่ถูกสุด แต่ ทำไมถึงใช้เฟรมคาบอนขึ้นเทรนเนอร์ไม่ได้อ่ะครับ ?
555 คาดว่าราคาคงแพงกว่าอย่างอื่นอ่ะครับพี่ ตั้งใจจะคาไว้เลยอ่ะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

ตอนนี้แบรนด์ infinite ลดถล่มถลายเลยครับ เทรนเนอร์ก็ดี ปั่นเล่นก็สนุกครับ หาถูกมากๆ เซ็ทรถลำบาก ปวดเมื่อยอีก
ขายติมเรื่อย............ไป
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

winhaha เขียน:ตอนนี้แบรนด์ infinite ลดถล่มถลายเลยครับ เทรนเนอร์ก็ดี ปั่นเล่นก็สนุกครับ หาถูกมากๆ เซ็ทรถลำบาก ปวดเมื่อยอีก
น่าสนใจครับพี่ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองหาดู
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”