งบ4หมื่นกับจักรยาน เริ่มอะไรก่อน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MOSSO 750 CB

งบ4หมื่นกับจักรยาน เริ่มอะไรก่อน

โพสต์ โดย Aummeaw »

ตามหัวข้อเลยครับ
มีงบอยู่1ก้อน
เป้าหมาย : แค่เป็นหัวลาก แข่งขันสนุกๆ (จริงชีวิตนี้ก็อยากติดโพเดียวสักครั้ง)
โปรไฟล์ : ซ้อมกับ HR (Bryton 330) มีวิ่งบ้าง อาทิตย์ละ1-2 ครั้งแล้วแต่โอกาส
จักรยานเปนคาร์บอนเริ่มต้น ล้อก็Full carbonเริ่มต้น (ประกอบมาครับ)
ทำงานเปนพนักงานประจำ วันหยุด อาทิตย์ละ 1-2วัน มีเลิกเร็วบ้าง
อยากเก่ง อยากแรงขึ้น เลยสนใจ Power meter (ไปอ่านบทความนึงบอกว่า จัดแล้วพัฒนาได้ไวขึ้น ) ครับ แล้วก็ trainner จับขอบสักอันไว้เอาซ้อมจังๆเลย
ถามเพื่อนเก่งๆ ก็บอกว่าซ้อมกับ HR ปกติก็พอ สมัยก่อนๆเค้าก็ฝึกกับ HR กันก็เก่งได้มีเงินก็อัพล้อ เฟรมไปก่อน Power meter สำหรับผมเขามองว่ามันลึกไป ซื้อมาไม่มีเวลาซ้อมก็ใช่ว่าจะแรงนะ เลย

สับสนครับว่าจะไปลงกับอะไหล่ก่อน หรือไปลงที่ Power meterดี ครับ? ความคิดในหัวตีกันไปหมด

ใช้อะไรเปนตัวตัดสินดี ครับ
นานๆจะมีเงินมาลงทุนกับจักรยานสักก้อนก็อยากให้คุ้มค่าครับ (แถมกว่าจะขออนุมัติ ผจก มาได้นี่ไม่ง่ายเลย)

ขอคำแนะนำจากสมาชิกด้วยครับ
Bite-Byte-Bike
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC ALR01 2016

Re: งบ4หมื่นกับจักรยาน เริ่มอะไรก่อน

โพสต์ โดย Bite-Byte-Bike »

เห็นมีเฟรมคาร์บอน เอาเป็น smart trainer แบบ direct mount มีวัด power ในตัวด้วยดีมั๊ยครับ ปั่นไปกับโปรแกรม น่าจะ ได้เก่ง ได้แรงขึ้น แบบลงทุนทีเดียวเลย เหลือเงินทอนไว้อีกด้วย
- smart trainer (direct mount วัดวัตต์ในตัว)
- subscription รายเดือน, ปี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”