สอบถามครับผม ปกติตอนปั่น และก่อนปั่น จักรยาน ทาน เจล ให้พลังงาน วิตามิน หรือ อาหารเสริม ยี่ห้ออะไรครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
eggky
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามครับผม ปกติตอนปั่น และก่อนปั่น จักรยาน ทาน เจล ให้พลังงาน วิตามิน หรือ อาหารเสริม ยี่ห้ออะไรครับ

โพสต์ โดย eggky »

สอบถามครับผม ปกติตอนปั่นจักรยาน ทาน เจล ให้พลังงานยี่ห้ออะไรครับ อันไหนรสชาติดีครับ และก็ก่อนและหลังปั่นจักรยาน ทาน วิตามิน หรือ อาหารเสริมอะไรกันไหมครับ
Schet Punthipayanon
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: Cipollini
ติดต่อ:

Re: สอบถามครับผม ปกติตอนปั่น และก่อนปั่น จักรยาน ทาน เจล ให้พลังงาน วิตามิน หรือ อาหารเสริม ยี่ห้ออะไรครับ

โพสต์ โดย Schet Punthipayanon »

เจลไม่เคยทานครับ ปกติจะเตรียมเครื่องดื่มที่มีส่วนผสมของ น้ำตาล Maltrodextrin +BCAA ใส่รถไว้ครับ จิบไปเรื่อยๆ ครับ ส่วนหลังปั่นก็ไม่ต้องทานวิตามินอะไรเสริมพิเศษครับ เพียงแค่ทานอาหารให้ครบ . 5 หมู่ แต่อาจจะเสริม อะมิโนแอซิด พวกกลุ่มลิวซีน บ้างขึ้นอยู่กับหฤโหดแค่ไหนครับ ถ้าปั่น 100 up ก็มีเสริมพวกแร่ธาตุเพิ่มครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”