มือใหม่สุดๆ สอบถามวิธีการปั่นให้ดีขึ้นครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
tmanX
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

มือใหม่สุดๆ สอบถามวิธีการปั่นให้ดีขึ้นครับ

โพสต์ โดย tmanX »

สวัสดีครับ เพิ่งมาหัดปั่นได้ไม่นาน เสือภูเขาจีน 1 เดือนแล้วขายทิ้งประกอบคันใหม่เป็น xtc น้ำหนักประมาณ 11 โล ยาง 1.75 เรียบ ตอนนี้ผมปั่นแบบยืนสบายๆหอบหน่อยๆได้ที่ 25/km เองครับ ระยะปั่นประมาณ 20 โล สงสัยว่าถ้าปั่นไปแบบนี้ทุกวัน ร่างกายจะแข็งแรงและปั่นได้เร็วขึ้นอึดขึ้นเองหรือเปล่าครับ หรือควรจะมีแผนซ้อมยังไงบ้าง เห็นคนอื่นเขาปั่นขึ้นเนินหน่อยๆกัน 27-30 กันสบายๆ ไม่ได้ซอยขาเกียร์เบาด้วย ดูแล้วหมือนรู้สึกตัวเองไม่แข็งแรงเลย (กดตามยังไม่ยอดเนินเลยต้องปล่อย หมดแรง) พยายามหาอ่านวิธีการปั่นให้ดีขึ้นก็ยังงงอยู่ครับ รบกวนแนะนำมือใหม่ด้วยครับผมว่าจะปั่นอย่างไร ให้แข็งแรงขึ้นตามสเตปที่ควรจะเป็น ขอบคุณครับ :oops:
Maalox
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Ridley Fenix c , Scott Scale
ติดต่อ:

Re: มือใหม่สุดๆ สอบถามวิธีการปั่นให้ดีขึ้นครับ

โพสต์ โดย Maalox »

แรกๆซ้อมโซน 2ไปก่อนครับอย่าหนักมาก
tmanX
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: มือใหม่สุดๆ สอบถามวิธีการปั่นให้ดีขึ้นครับ

โพสต์ โดย tmanX »

Maalox เขียน:แรกๆซ้อมโซน 2ไปก่อนครับอย่าหนักมาก
ขอบคุณครับ จะนำไปฝึกฝนครับผม
รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

เชิญห้องนี้เลยครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”