ปั่นจักรยาน Heart Rate ต่ำ อยากดันมากกว่านี้ต้องทำยังไงหรอครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

ปั่นจักรยาน Heart Rate ต่ำ อยากดันมากกว่านี้ต้องทำยังไงหรอครับ

โพสต์ โดย Nash.t »

เวลาผมซ้อมยาววิ่งปกติ HR จะอยู่ประมาณ 150-160

แต่พอมาจักรยาน HR จะอยู่ประมาณ 128-135 ครับ AV ประมาณ 34-36

เวลาอัดให้เหนื่อยสุดๆยังไง HR ก็สูงประมาณ 145-150

อันนี้คือเราเหนื่อยที่ความรู้สึกก่อนรึเปล่าครับเลยหมดแต่จริงๆร่างกายไปได้มากกว่านี้

อยากจะดันตอนปั่นจักรยานให้ให้ถึงพอๆกับตอนวิ่งนี้ไม่เคยได้ซักที T_T
Maalox
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Ridley Fenix c , Scott Scale
ติดต่อ:

Re: ปั่นจักรยาน Heart Rate ต่ำ อยากดันมากกว่านี้ต้องทำยังไงหรอครับ

โพสต์ โดย Maalox »

HR ต่ำเป็นเรื่องที่ดีแล้วนะครับ แต่อยากเพิ่มลอง..... ไม่รู้ปกติคุณซ้อมอะไรบ้างน่ะสิครับ
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

Re: ปั่นจักรยาน Heart Rate ต่ำ อยากดันมากกว่านี้ต้องทำยังไงหรอครับ

โพสต์ โดย RoBBen »

สปรินทร์ถี่ๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
Giman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-1465449
team: แหลมสิงห์ จันทบุรี
Bike: Cannello4.8 , Mongoose Argus 4.9(Fat Bike)
ตำแหน่ง: ขลุง จันทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Giman »

1.เพิ่มความเร็ว (เพิ่มรอบความเร็ว การควงขา
2.เพิ่มโหลด (ระดับความหนัก เกียร์หนัก
2 ปัจจัยนี้คับ ฟันธง หรือ จะให้เข้าใจง่ายขึ้นไปอีก
คือ ขี่จักรยาน เสือภูเขา ไล่ตาม จักรยานเสือหมอบ
หรือ ขี่จักรยาน Fatbike (ล้อโต) ไล่ตามเสือหมอบคับ ทั้งฮีททั้งหอบ ทะลุโซน 5 แน่นอนคับฟันธง
อั่นแน่...อั่นแน่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”