พ่อแม่เห็นแก่ตัวเอาเด็กเล็กเข้าSky Lane

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
meeoun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 029441957
Bike: mtb
ติดต่อ:

พ่อแม่เห็นแก่ตัวเอาเด็กเล็กเข้าSky Lane

โพสต์ โดย meeoun »

ผมปั่นสนามฟ้าบ่อยมาก เห็นพ่อแม่หลายท่านเอาเด็กเล็ก
ในสายตาผมเล็กมาก ไม่ว่าจะถึงเจ็ดขวบหรือไม่ แต่
ด้วยสรีระร่างกาย แล้วยังเล็กมากเข้าปั่นสนามใหญ่
ซึ่งเด็กหลายๆคนยังปั่นจักรยานได้ไม่แข็งแรงเลย
เอนไปเอนมาตลอด ผมเป็นห่วงสวัสดิภาพเด็กเหล่านี้มาก
ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใด ผมไม่เห็นด้วยกับการนำเด็กที่ยัง
ไม่มีความพร้อม ทางร่างกาย ความสามารถในการควบ
คุมรถเข้าสนามใหญ่ ถ้าจำเป็นต้องปั่นจริงๆสนามเล็ก
สนามบึงหนองบอน หนองจอก ก็สามารถปั่นได้อย่าง
ปลอดภัยกว่าที่สนามใหญ่มาก
ความปลอดภัยของเด็กต้องมาที่หนึ่งเสมอครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: พ่อแม่เห็นแก่ตัวเอาเด็กเล็กเข้าSky Lane

โพสต์ โดย irat »

ถ้าปั่นครบรอบได้ผมว่าก็โอเคนะครับ มีพ่อแม่ปั่นข้้างๆ แต่จริงๆ ควรปั่นรอบเล็กมากกว่า
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
Phanuwat Tiud
สมาชิก
สมาชิก
Tel: o816885529

Re: พ่อแม่เห็นแก่ตัวเอาเด็กเล็กเข้าSky Lane

โพสต์ โดย Phanuwat Tiud »

จริงๆก้อมีรอบเล็กข้างนอกนะครับ
แต่ถ้าเด็กปั่นได้ครบรอบนี่ ถือว่าเก่งนะครับ
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

ขอโทษด้วยครับ ผมกลับมองว่า เจ้าของโพส เห็นแก่ตัวไปมั้ยครับ สนามสาธารณะนะครับ หากเจ้าหน้าที่ เค้าอนุญาติ แสดงว่าเค้าผ่านเกณฑ์นะครับ สนามส่วนรวมนะครับ เข้าใจอะไรผิดหรือป่าว ครับ เค้าจะดูแล ลูกเต้าเค้ายังไง ก็สิทธ์ของเค้า ตราบใดที่เค้าไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน ต้องถามตัวเองครับ การที่เรา อัดๆๆๆ เพื่อเอา av. เราทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน หรือไม่ ????

ปล.ไม่เคยเอาลูกไป แต่แค่แสดงมุมมองว่า ไม่เห็นด้วยกับเจ้าของโพสครับ ^^
ขายติมเรื่อย............ไป
aniloxez
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย aniloxez »

ไม่หรอกครับ
ถ้าทางสนามเองอนุญาต
คงไม่ใช่เรื่องเห็นแก่ตัวหรอกครับ
ผู้ใช้สนามทุกคนต่างหากที่ต้องใช้สนามอย่างรับผิดชอบ

ขาแรงทั้งหลายก็ขี่อย่างมีน้ำใจได้
ขาเบาก็ขี่อย่างมีมารยาทไม่ขวางทาง
เชื่อว่าที่นี่เป็นสนามของทุกคนได้ครับ
จักรยาน
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MERIDA MATTS TFS 300

โพสต์ โดย จักรยาน »

เด็กในวันนี้ คือผู้ใหญ่ในวันข้างหน้า
เด็กรักการขี่ ควรสนับสนุนครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ
surasak.svet
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: มินิ รถพับ
ตำแหน่ง: bangkok 10110

โพสต์ โดย surasak.svet »

ใช้ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ
Nuttapong Songsuwankit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nuttapong Songsuwankit »

ผมกลับมามองว่าดีนะครับ ควรสนับสนุนเด็กพวกนี้ตั้งแต่เด็ก ๆ โตไปแล้วจะไม่ติดเกม ผมแอบยิ้มทุกครั้งที่เห็นเด็กเข้ามาปั่น จะสนามใหญ่ หรือสนามเล็ก พ่อแม่ของเขารู้ดีต้องปฏิบัติตัวยังไง
มันเป็นสนามสาธารณะ นะครับ เข้ามาใช้ร่วมกันก็ควรจะปฏิบัติตามกฏเกณฑ์กัน บางทีผมปั่นช้าอยู่เลนฟ้า ซ้ายสุด แต่ทำไมพวกขาแรง (กลุ่มใหญ่ ๆ) ไม่ไปปั่นเลนม่วงกันครับ ผมต้องเสียวหลังครับ สนามเขาก็อุตส่าห์แบ่งเลนให้แยกแยะเฉพาะ ปั่นเร็ว (ม่วง) ปั่นช้า ( เลนฟ้า)

ขาแรงปั่นเร็วผมไม่ว่า ซ้อมไปแข่ง แต่ถ้าเห็นเด็ก ก็ควรจะชะลอไหมครับ สนามนี่เขาสร้างมาเพื่อกลุ่มนักปั่นที่ชอบออกกำลังกายเหมือนกัน แบ่ง ๆ กันเถอะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”