ช่วยแนะนำเรื่องหัวใจผิดจังหวะด้วยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
Schet Punthipayanon
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: Cipollini
ติดต่อ:

Re: ช่วยแนะนำเรื่องหัวใจผิดจังหวะด้วยครับ

โพสต์ โดย Schet Punthipayanon »

น่าจะมีสาเหตุมาจากขั้วไฟฟ้าหัวใจครับผิดปกติครับ อาการนี้มักจะเกิดตอนออกกำลังกายหนักๆ ครับ บางครั้งก็ไม่แสดงอาการครับผม บางคนอาจจะแสดงอาการตอนประมาณใกล้ๆ Maximal Heart Rate ครับผม ต้องลองทำ Stress Echo ครับน่าจะเจอครับ
ลองไปที่ศูนย์หัวใจเต้นผิดจังหวะ โรงพยาบาลจุฬารัตน์ 3 ดูก่อนนะครับ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”