เคยมีใครถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้ามั๊ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

เคยมีใครถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้ามั๊ยครับ

โพสต์ โดย jabmon » 26 พ.ย. 2015, 19:24

แค่นึกได้ว่าถ้าตอนซ้อม ลองพันที่ถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้าทั้งสองข้าง
เพิ่มความยากในการปั่นจะช่วยให้แข็งแรงขึ้นได้มั๊ยครับ
เอ๊ะหรือว่าแค่เพิ่มเกียร์ให้หนักขึ้นก็น่าจะได้ผลเหมือนกัน?
อัพขาอย่างเดียวจบ

Re: เคยมีใครถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้ามั๊ยครับ

โพสต์ โดย irat » 27 พ.ย. 2015, 15:22

ไม่มีประโยชน์อะไรเลยครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย

Re: เคยมีใครถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้ามั๊ยครับ

โพสต์ โดย Artkung88 » 03 ธ.ค. 2015, 15:46

ปรับสุดหมดแล้วยังเบา ค่อยไปปั่นทัวริ่งโหลดเต็ม

โพสต์ โดย Niran Yam » 08 ม.ค. 2016, 10:21

ผมว่าไม่มีประโยชน์ครับ ถ้าใช้กับการซ้อมวิ่งก็น่าจะได้อยู่ ถ้าฝึกปั่นซ้อมตามโปรแกรมน่าจะโอเคกว่า