ยาแก้เจ็บตูด

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
oyoland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mongoose
ตำแหน่ง: พรปิยะแมนชั่น ซ.ประชาราษฎร์32/1 ถ.ประชาราษฎร์ 1 บางซื่อ

ยาแก้เจ็บตูด

โพสต์ โดย oyoland »

รถเซ็ตตำแหน่งท่านั่งดีทุกอย่างแล้ว แต่เวลาปั่นไกลเกิน 100 โลจะเริ่มเจ็บตูดและก็เจ็บเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ต้องทนเจ็บจนกว่าจะจบทริป จบทริปแล้วไปขี่มอไซด์ก็ยังเจ็บอยู่เลย มีคนบอกว่ามียาทาแก้เจ็บ อยากถามมีใครรู้จักยาทาที่แก้หรือบรรเทาการเจ็บตูดหรือไม่ครับ หมายถึงยาทาระหว่างปั่นนะครับ เพราะจบทริปเดี๋ยวก็หายไปเองอยู่แล้ว
ลดปริมาณขยะโดยกินขนมขบเคี้ยวให้น้อยลง
รูปประจำตัวสมาชิก
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ยาแก้เจ็บตูด

โพสต์ โดย SakonL »

เอาตรงๆเลยนะครับ

กล้ามเนื้อดากพี่ยังไม่แข็งแรงครับ ไปเวทเทรนนิ่งต่อดีกว่าช่วยได้ครับ :D
i_am_mojo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Challenger

Re: ยาแก้เจ็บตูด

โพสต์ โดย i_am_mojo »

ตอบตรงคำถาม - ยาชา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”