ซ้อมบนเทรนเนอร์ ช่วยรีวิวเทรนเนอร์ kinetic cyclone หน่อย

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Pond Thapput
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0952569538
team: PHANG-NGA

ซ้อมบนเทรนเนอร์ ช่วยรีวิวเทรนเนอร์ kinetic cyclone หน่อย

โพสต์ โดย Pond Thapput »

มีท่านไหนเคยใช้เทรนเนอร์ตัวนี้บ้างคับ
อยากรู้ว่า มันจะให้ความรู้สึกเบากว่าบนถนนรึป่าว กลัวว่าจะเบากว่าบนถนน
ไฟล์แนบ
kinetic-cyclone-det.jpg (69.72 KiB) เข้าดูแล้ว 2008 ครั้ง
:D :) ;) :( :o :shock: :? 8-) :lol: :x :P :oops: :cry: :evil: :twisted: :roll:
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

Re: ซ้อมบนเทรนเนอร์ ช่วยรีวิวเทรนเนอร์ kinetic cyclone หน่อย

โพสต์ โดย Mahasanook »

ท่านต้องการใกล้เคียงกับถนนหรือว่าหนืดกว่าต้อง Kurt Road Machine หรือว่าเป็น CycleOps Fluid ครับ ตัวแรกเสียงเหมือนข้าวโพดคั่วเล็กๆ ตัวหลังเงียบกว่าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
m@c
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KTM

Re: ซ้อมบนเทรนเนอร์ ช่วยรีวิวเทรนเนอร์ kinetic cyclone หน่อย

โพสต์ โดย m@c »

ผมเคยใช้cycloneแต่ปัจจุบันใช้Road machine เท่าที่สัมผัสมานะครับ
1. ฟีลิ่งในการปั่นcycloneแบบกังหันลม ดีกว่า ความรู้สึกใกล้เคียงกับถนน road machine เป็นน้ำมัน เวลาออกตัวมันจะหนืดกว่าเหมือนล้อเราจมโคลนอยู่ เวลาฟรีขานี่cycloneมะระยะฟรีใกล้เคียงกับบนถนน
2. เรื่องเสียง สำหรับผมอันนี้สำคัญมาก เพราะผมใช้cycloneแล้วมันดังมาก ดังเท่าไดร์เป่าผม ทำให้ไม่สามารถดูหนัง ทีวี ละครในขณะที่ปั่น อันนี้road machineชนะขาดรอย เฝียบกว่ากันเยอะ
3. ราคา cycloneถูกกว่าเยอะอยู่เจ็ดพันกลางๆ ส่วนroad machineนี่เหยียบหมื่นบาท
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”