สอบถามเรื่องการเซ็ทรถกับร่างกายผมหน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามเรื่องการเซ็ทรถกับร่างกายผมหน่อยครับ

โพสต์ โดย freez »

ว่าท่าทางในการปั่นที่ผมถ่ายรูปมาถูกต้องหรือยังครับผมสูง165cm ขนาดรถ 49ครับ
ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
NexRise777
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: bmc gf01

Re: สอบถามเรื่องการเซ็ทรถกับร่างกายผมหน่อยครับ

โพสต์ โดย NexRise777 »

เอาแหวนรองคอเเฮนออกซักสองวงครับปั่นเเบบนี้ปวดหลัง
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเรื่องการเซ็ทรถกับร่างกายผมหน่อยครับ

NexRise777 เขียน:เอาแหวนรองคอเเฮนออกซักสองวงครับปั่นเเบบนี้ปวดหลัง
ผมนึกว่ายิ่งใส่แหวนรองคอสูงๆจะทำให้ปั่นสบายตัวซะอีกครับ เดี๋ยวจะรองเอาออกดู2วงตามคำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากครับ
NexRise777
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: bmc gf01

โพสต์ โดย NexRise777 »

ลองเอาแหวนรองลงเเล้วตอนนั่งเหยียดเเขนให้ตึงตอนก้มปั่นครับ ถ้าทำมุม90องศาน้ำหนักจะเฉลี่ยพอดีเเล้วก็จะใม่ปวด
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย SakonL »

กำเงินไปฟิตติ้งกับมืออาชีพดีกว่าครับ จริงๆนะครับเพราะ เขาจะดูได้ละเอียดขึ้นกว่านี้เยอะครับ static ก็ได้ครับไม่ได้แพงมากอะไรนัก แต่ถ้าเจอท่านที่งานละเอียดนี่จะเช็คตั้งแต่สรีระเราเลยครับว่า เป็นไง ขาเท่ากันมั๊ย มือเท่ากันหรือเปล่า การขยับสะโพก สไตล์การปั่น เป็นไง จะได้คำแนะนำที่มีค่าใส่ไว้ในนั้น คือ ฟิตติ้งแบบทั่วๆไปมันมีเยอะหนะครับ ใบ cer.อะไรก็หาไม่มี ไปในที่ที่ได้มาตรฐาน ที่เขาเรียนมาโดยตรง จะตรงจุด ได้สิ่งที่ดีกลับไปแน่นอนครับ

อย่างภาพนี้ จับดร๊อบ ไม่น่าจะได้นาน แล้วก็จะปวดเอว ปวดไหล่ หลัง ปวดข้อมือมากมายเลยครับ จุดส่งแรงอาจจะไม่ถึงจุดที่เหมาะสมอีกต่างหาก ทั้งนั้น สรีระคนเรา ไม่เหมือนกันนะครับ ความยืดหยุ่นร่างกายไม่เท่ากัน สำคัญคือ การหาจุดที่เหมาะสม มันได้แค่ช่วงเวลาหนึ่งเท่านั้นครับ อย่างเช่นในภาพ ผมคาดว่า ติดพุงครับ ถ้าเมื่อไหร่ ลีนๆกว่านี้ ก็จะหลังตรง สวยงาม ท่าจับก็จะดีขึ้นกว่านี้ แต่ ไปฟิตติ้งเถอะครับ จะได้ใช้กล้ามเนื้อได้ถูกต้องกว่า แก้ไขจุดบกพร่องในร่างกายให้เรารู้ว่าแต่เนิ่นๆ แบบนั้น เสียกะตังค์ทีเดียว ได้ความรุ้กลับมาเยอะเลยครับ ส่วนตัวผมคิดว่า คุ้มนะ ดูกับแบบรูปนิ่งๆนี่ดูยากครับ
ไฟล์แนบ
image.jpg (68.1 KiB) เข้าดูแล้ว 2370 ครั้ง
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย SakonL »

ได้เป็นคลิปวีดีโอปั่นบนเทรนเนอร์นี่จะเยี่ยมเลยครับ ดูได้ละเอียดขึ้นมา นิดนึง
ไฟล์แนบ
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ้....ขอบคุณมากเลยครับสำหรับคำแนะนำ ระเอียดมากครับ แต่พอจะแนะนำร้านที่บริการฟิตติ้งที่ราคาไม่แพงมากนักให้หน่อยจะเป็นพระคุณมากเลยครับ แหะๆ ผมอยู่รังสิตนะครับ
ขอบคุณครับ
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ไปลองปั่นมาระยะทาง100กิโล โดยเอาแหวนรองคอออก2วงตามคำแนะนำของพี่ NexRise777ได้ผลครับ ปั่นสบายตัวขึ้นเยอะเลย มือไม่ชา อาการปวดหลังน้อยลง ปั่นสนุกมากๆไม่น่าเชื่อเลยนะครับว่า แค่เอาแหวนลง2วงจะส่งผลขนาดนี้ มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้อีกนะครับ^^
ไฟล์แนบ
เณรแอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โรงพยาบาลสกลนคร
Bike: MOSSO
ตำแหน่ง: ร.พ.สกลนคร ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร 47000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เณรแอร์ »

ปักๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”