เอาแหวนรองคอออก มีผลกับอาการปวดเอวมั้ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
gp901
สมาชิก
สมาชิก
Bike: jamis trail x1 , bmc gf02

เอาแหวนรองคอออก มีผลกับอาการปวดเอวมั้ยครับ

โพสต์ โดย gp901 »

คือผมก็ปั่นมาปกติตลอดสองปีครับไม่มีอาการปวดใดๆทั้งสิ้น เลยค่อยๆเอาแหวนรองคอออกทีละวงจนมีความคิดว่าจะไปตัดซางซึ่งเป็นเพราะการสื่อสารที่ไม่ชัดเจนกับทางร้านช่างเอาแหวนออกหมดแล้วตัดซางหมดเลยขยับขึ้นไม่ได้แล้ว พอผมปั่นจะมีอาการปวดเอวด้านขวาน่ะครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะแฮนต่ำไปรึป่าวและเท่าที่เคยหาข้อมูลมาเท่าที่ทราบเขาบอกร่างกายจะปรับสภาพไปเองข้อมูลนี้จริงไหมครับ ถ้าไม่ผมมีวิธีแก้ยังไงได้บ้างครับ ลดความยาวสเต็มได้รึป่าว ขอบคุณครับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: เอาแหวนรองคอออก มีผลกับอาการปวดเอวมั้ยครับ

โพสต์ โดย biggysmall »

มีผลแน่นอนครับ เพราะก้มมากกว่าเดิม

ผมเคยขี่รถแนว endurance ที่องศา headtube สูงๆ ตอนนั้นเอาแหวนรองคอออกหมดยังไม่ค่อยรู้สึกก้ม
พอเปลี่ยนมาใช้รถแนว racing เอาแหวนออกหมดทีแรก ปวดเอวเลยครับ ต้องรองขึ้น 2cm
gp901
สมาชิก
สมาชิก
Bike: jamis trail x1 , bmc gf02

Re: เอาแหวนรองคอออก มีผลกับอาการปวดเอวมั้ยครับ

โพสต์ โดย gp901 »

biggysmall เขียน:มีผลแน่นอนครับ เพราะก้มมากกว่าเดิม

ผมเคยขี่รถแนว endurance ที่องศา headtube สูงๆ ตอนนั้นเอาแหวนรองคอออกหมดยังไม่ค่อยรู้สึกก้ม
พอเปลี่ยนมาใช้รถแนว racing เอาแหวนออกหมดทีแรก ปวดเอวเลยครับ ต้องรองขึ้น 2cm
แบบนี้ผมลดความยาวสเต็มได่รึป่าวครับ ไม่มีคอให้ใส่แหวนแล้วครับ :(
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”