พี่น้องครับ ช่วยสอนการใช้ gamin 510 ให้คนอ่อนประสบการณ์หน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

พี่น้องครับ ช่วยสอนการใช้ gamin 510 ให้คนอ่อนประสบการณ์หน่อยครับ

โพสต์ โดย rotta » 12 เม.ย. 2015, 19:40

ใครมีเทคนิคอะไรดีๆช่วยงัดมาสอนกันได้เลยครับ
ทำบุญกับคนด้อยโอกาสการศึกษา (gamin) ด้วยครับ
rotta

Re: พี่น้องครับ ช่วยสอนการใช้ gamin 510 ให้คนอ่อนประสบการณ์หน่อยครับ

โพสต์ โดย NT124 » 28 เม.ย. 2015, 07:54

:D :D
"การอวดกล้าเป็นสมบัติของคนขลาด การอวดฉลาดเป็นสมบัติของคนโง่"

Re: พี่น้องครับ ช่วยสอนการใช้ gamin 510 ให้คนอ่อนประสบการณ์หน่อยครับ

โพสต์ โดย Dynamic66 » 28 เม.ย. 2015, 08:11

การใช้งานส่วนมากใช้งานเบสิกแหละครับ คือ ดูตอนปั่น เซพ กลับมาอัปเข้าคอม

แต่สิ่งที่สำคัญกว่าการใช้งานตัวเครื่อง คือ การนำมาใช้ในการวางแผนฝึกซ้อมครับ
เช่น เราจะฝึกอะไร เช่น endurance interval ฯลฯ ก็ใช้ garmin เพื่อดูค่าต่างๆในการฝึก
แล้วนำผลที่ได้มาเก็บเป็นสถิติ นำมาวิเคราะห์ เพื่อพัฒนาต่อไปนั้นต่างหากที่สำคัญ