ปั่นแบบบ้าน ๆ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
อภิชัย บุญก่อน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896325842
team: พนมสารคาม
Bike: Merida Matts 5

ปั่นแบบบ้าน ๆ

โพสต์ โดย อภิชัย บุญก่อน »

ปั่นเสือภูเขา วันละ 20 กม. จะได้ประโยชน์สำหรับการเดินทางไกลในทริปวันหยุดได้หรือไม่
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

Re: ปั่นแบบบ้าน ๆ

โพสต์ โดย green_t »

ได้ครับ ออกกำลังกาย ยังไงก็ได้ประโยชน์ครับ
โดดเดี่ยวไม่เดียวดาย
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ

โพสต์ โดย โดดเดี่ยวไม่เดียวดาย »

ไปได้แน่นอน ไม่ต้องกังวล แต่คำนึงถึงกำลังของเราด้วย. ไม่งั้นขากลับจะเหนื่อย.....
จิต เมตตา นิพพาน สุข เกิด เป็นปกติ เป็นธรรมดา เป็นธรรมชาติ ปลง ปล่อย วาง สุดท้าย.....
notendobe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Nirone7

โพสต์ โดย notendobe »

green_t เขียน:ได้ครับ ออกกำลังกาย ยังไงก็ได้ประโยชน์ครับ
ตามพี่ท่านนี้เลยครับ แนะนำว่าค่อยๆเพิ่มระยะทางไปเรื่อยๆนะครับ
อาทิตย์นี้ พี่ปั่น20กม. อาทิตย์หน้า พี่อาจเพิ่มเป็นสัก25กม. เพิ่มอาทิตย์ละสัก5กม.ครับ (ทั้งนี้ต้องดูสภาพอากาศ เส้นทางควบคู่ไปด้วยนะครับ) ร่างกายพี่จะฟิตขึ้น เหนื่อยน้อยลง หัวใจแข็งแรงขึ้นครับ :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”