ปวดหลังจากการปั่นจักรยาน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
kangkong
สมาชิก
สมาชิก

Re: ปวดหลังจากการปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย kangkong »

ถ้ายังไม่หายดีอย่าฝืนนะ เดี๋ยวอาการจะหนักกว่าเดิม
runranrun
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย runranrun »

kangkong เขียน:ถ้ายังไม่หายดีอย่าฝืนนะ เดี๋ยวอาการจะหนักกว่าเดิม
ขอบคุณครับ
santanon
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย santanon »

runranrun เขียน:
santanon เขียน:อาจจะเป็นที่ขนาดของเฟรมที่ไม่เหมาะกับตัวก็ได้นะครับ ลองหาเฟรมที่ใกล้เคียง หรือปรับเบาะให้เข้ากับเราก่อนก็ได้นะครับ
ถ้าเปลี่ยนเฟรมน่าจะเรื่องใหญ่อยู่ครับ ตอนนี้ก็ลองปรับเบาะให้ต่ำลงหน่อย รอดูผลอีกทีครับ
จัดไปครับ
sakaow2926
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย sakaow2926 »

ทำ plank เป็นประจำเหมือนกันค่ะ ช่วยให้ช่วงลำตัว หลัง กล้ามท้องแข็งแรงขึ้นเยอะเลย ถ้าเพิ่งหัดทำใหม่ๆ ลองทำ plank ค้างไว้ประมาณ 45 วินาที- 1นาที ทำทั้งหมด 3 เซ็ต ระหว่างเซ็ตพัก 30 วินาที อย่าลืมเกร็งหน้าท้องด้วยนะคะ ^^ ถ้าฝึกไปเรื่อยๆ น่าจะช่วยให้อาการปวดหลังดีขึ้นนะคะ
Klopper
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Sport

โพสต์ โดย Klopper »

ยาพ่นบรรเทาอาการปวดหรืออักเสบน่าจะช่วยได้นะ คือเป็นที่หลังไง ถ้าจะทาเองคงลำบากอ่ะ
ลองหายาแก้ปวดแบบที่ไม่ต้องนวดมาใช้ดู
ใช้ดีเหมือนกัน
หรือจะยากินนี่คงต้องปรึกษาหมอหรือเภสัชดูเลย ถ้ายากินเราไม่กล้าแนะนำ เกรงว่าถ้าบอกไปแล้วมันดันไม่ถูกกะอาการไรงิ จะอันตรายเปล่าๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”