รบกวนพี่ ๆ เรื่อง Resting heart rate หน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
CanoePOLO
สมาชิก
สมาชิก
team: KaMeaJiMoy Cycling Jingle Bells
Bike: FOCUS CULEBRO SL 2.0

รบกวนพี่ ๆ เรื่อง Resting heart rate หน่อยครับ

โพสต์ โดย CanoePOLO »

Resting heart rate นี่เวลาวัดเราใช้จำนวนครั้งที่เต้นต่ำสุด ในการอ้างอิง หรือเอาช่วงที่มันเต้น ขึ้น-ลง อยู่แถว ๆ นั้น อย่างเช่น ต่ำสุดผม 44 ครั้ง แต่มันจะมาเต้นอยู่ในช่วง 50 ครั้ง + - นิดหน่อยซะมากกว่าอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะใช้ตัวเลขไหนในการอ้างอิง คือผมจะเอามาตั้งค่าใน garmin ครับ ขอบคุณมากครับ :D :D :D
ไฟล์แนบ
Resting HR.jpg
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: รบกวนพี่ ๆ เรื่อง Resting heart rate หน่อยครับ

โพสต์ โดย lotus »

เอาที่เต้นต่ำปกติ 50 ครับ ไม่ใช่ต่ำสุด เพราะมันนานๆ ครั้งครับ

หัวใจแข็งแรงดีมาก เส้นเลือดยึดหยุ่นดี จึงได้ระดับ 44-50 สุดยอด

ขนาดผม สว ออกกำลังทุกวัน เพราะไม่ทำงานแล้ว วันหยุดก็เกิน 100 กม RHR 58-59 เอง ต่ำสุดก็ 56
รูปประจำตัวสมาชิก
CanoePOLO
สมาชิก
สมาชิก
team: KaMeaJiMoy Cycling Jingle Bells
Bike: FOCUS CULEBRO SL 2.0

Re: รบกวนพี่ ๆ เรื่อง Resting heart rate หน่อยครับ

โพสต์ โดย CanoePOLO »

:D :D :D ขอบคุณ น้า lotus มาก ๆ ค๊าบบบ :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”