ขออนุญาติถามคำถามหน่อยครับ อาการเจ็บด้างข้างท้องด้านซ้าย ใต้จักแร้ลงมาถึงเกือบสะเอว'

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
dak_chay_Lun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0866901203
Bike: mtb merida

ขออนุญาติถามคำถามหน่อยครับ อาการเจ็บด้างข้างท้องด้านซ้าย ใต้จักแร้ลงมาถึงเกือบสะเอว'

โพสต์ โดย dak_chay_Lun »

อาการเจ็บด้างข้างท้องด้านซ้าย ใต้จักแร้ลงมาถึงเกือบสะเอว เนื้องด้วยผมปั่นเสือหมอบระยะทางไกลประมาณ 50+ ขึ้นจะมีอาการปวด ยิงปั่นด้วยความเร็ว 35+ จะมีอาการได้ชัด
ผม หนัก 93 กก. ส่วนสูง 173 ซม ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
วันไหนไม่ได้ออกปั่นเหมือนมันขาดอะไรไปก็ไม่รู้
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: ขออนุญาติถามคำถามหน่อยครับ อาการเจ็บด้างข้างท้องด้านซ้าย ใต้จักแร้ลงมาถึงเกือบสะเอว'

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

มันจะขึ้นทุกครั้งที่เหนื่อยใช่มั้ยฮะ ที่เดียวกันประจำๆ อิอิ กล้ามเนื้อเริ่มแข็งแรงขึ้นครับ แต่ก่อนจะแข็งแรงต้องฉีกก่อนแล้วโปรตีนจะเข้าไปแทรกให้แข็งแรงขึ้น จะให้ดีหลังปั่นจักรยานเสร็จออกกำลังท่าแพลงค์ซัก2เซ็ต เซ็ตละ1นาทีพอครับ(พักระหว่างเซ็ต2นาที)
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

Re: ขออนุญาติถามคำถามหน่อยครับ อาการเจ็บด้างข้างท้องด้านซ้าย ใต้จักแร้ลงมาถึงเกือบสะเอว'

โพสต์ โดย leeo »

กล้ามท้องคับ 8-) 8-)
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
kamlue
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: ไฮบริด เก่า เก่า-เสือภูเขา ถูก ถูก

โพสต์ โดย kamlue »

ภาษาเหนือเรียกว่า เจ็บเปลี๊ยม..555
โลกกว้างกลางแจ้ง
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย soonchai »

มีอาการอื่นๆร่วมด้วยหรือไม่ มันก็แปลกครับจะว่ากล้ามท้องไม่แข็งแรงมันต้องเป็นทั้งหมดบริเวณท้องซิครับไม่น่าจะเป็นข้างเดียว ท่าจะให้ดีผมว่าไปหาหมอให้เช็คให้ดีกว่าครับจะได้ปั่นแบบสบายใจ
Torapichart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08หนึ่ง.31เก้า.ห้า06.ห้า
team: หิ่งห้อย
Bike: ฺิิGiant propel sl isp
ตำแหน่ง: จ.ขอนแก่น
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Torapichart »

เปนเหมือนกันคับ. ตอนแข่งภูฝอยลมระยะ 64กม เส้นชัยบนยอดภู ขึ้นเขาประมาณ5กม. เปนตอนขึ้นเขาได้3-4กม. ด้านขวาก่อนสักพักมาด้านซ้าย. พอดีถึงเส้นก่อน. รอดตัวไป. มาฟังด้วยคนครับ
Torapichart
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นายไวไวครับ เขียน:มันจะขึ้นทุกครั้งที่เหนื่อยใช่มั้ยฮะ ที่เดียวกันประจำๆ อิอิ กล้ามเนื้อเริ่มแข็งแรงขึ้นครับ แต่ก่อนจะแข็งแรงต้องฉีกก่อนแล้วโปรตีนจะเข้าไปแทรกให้แข็งแรงขึ้น จะให้ดีหลังปั่นจักรยานเสร็จออกกำลังท่าแพลงค์ซัก2เซ็ต เซ็ตละ1นาทีพอครับ(พักระหว่างเซ็ต2นาที)
ขออนุญาติ จขกท
ท่าแพลงค์ ทำยังไงครับ
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย soonchai »

Torapichart เขียน:
นายไวไวครับ เขียน:มันจะขึ้นทุกครั้งที่เหนื่อยใช่มั้ยฮะ ที่เดียวกันประจำๆ อิอิ กล้ามเนื้อเริ่มแข็งแรงขึ้นครับ แต่ก่อนจะแข็งแรงต้องฉีกก่อนแล้วโปรตีนจะเข้าไปแทรกให้แข็งแรงขึ้น จะให้ดีหลังปั่นจักรยานเสร็จออกกำลังท่าแพลงค์ซัก2เซ็ต เซ็ตละ1นาทีพอครับ(พักระหว่างเซ็ต2นาที)
ขออนุญาติ จขกท
ท่าแพลงค์ ทำยังไงครับ
เข้า google พิมพ์คำว่า plank เลยครับ
Torapichart
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณ คุณsoonchai. และจขกท ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”