ช่วยแนะนำตารางฝึกซ้อมหน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
boomlsk
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ JAVA SILURO

ช่วยแนะนำตารางฝึกซ้อมหน่อยครับ

โพสต์ โดย boomlsk »

คืออยากฝึกซ้อมให้ปั่นได้ avs ซัก 30-35 กม./ชม.
ปกติปั่นในเวโลโดมครับ มีเวลาปั่นวันละ 1ชม.- 1ชม.30นาที
เวลาซ้อมควรใช้เกียร์อะไรครับ
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: ช่วยแนะนำตารางฝึกซ้อมหน่อยครับ

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ใช้ไมล์ที่มีรอบขา/หัวใจ ฝึกpt psในกระทู้อยากได้100รอบ/นาที(ปักหมุด ในห้องเทคนิคการซ้อม/อุปกรณ์)ครับ ที่สำคัญใน1อาทิตย์ต้องมีวันพักซัก1วันครับ ผมฝึกบ้าๆบอๆยังลากเพื่อน30-32 ระยะ80กม.(ทางถนน มีหลุม มีลม)สบายๆเลยครับ ลาก70-80% จักรยานไม่มีทางลัดครับ อยากได้ต้องค่อยๆฝึกเอาครับ

ปล.การฝึกมันเหนื่อยและโมโห อัตราการเต้นหัวใจเราเอง พยายามอย่าโกงครับ
boomlsk
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ JAVA SILURO

Re: ช่วยแนะนำตารางฝึกซ้อมหน่อยครับ

โพสต์ โดย boomlsk »

นายไวไวครับ เขียน:ใช้ไมล์ที่มีรอบขา/หัวใจ ฝึกpt psในกระทู้อยากได้100รอบ/นาที(ปักหมุด ในห้องเทคนิคการซ้อม/อุปกรณ์)ครับ ที่สำคัญใน1อาทิตย์ต้องมีวันพักซัก1วันครับ ผมฝึกบ้าๆบอๆยังลากเพื่อน30-32 ระยะ80กม.(ทางถนน มีหลุม มีลม)สบายๆเลยครับ ลาก70-80% จักรยานไม่มีทางลัดครับ อยากได้ต้องค่อยๆฝึกเอาครับ

ปล.การฝึกมันเหนื่อยและโมโห อัตราการเต้นหัวใจเราเอง พยายามอย่าโกงครับ
ขอบคุณมากครับ ปกติปั่นอาทิตละ 3 วันอะคับ สงสัยต้องซื้อไมล์ที่มีรอบขากับวัดหัวใจซะละ ตอนนี้ใช้ที่มันวัดความเร็วได้อย่างเดียวอยู่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”