ชักชวนนักไตรกีฬาแลกเปลี่ยนความรู้ อุปกรณ์ การฝึกซ้อมและอื่นๆ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

Re: ชักชวนนักไตรกีฬาแลกเปลี่ยนความรู้ อุปกรณ์ การฝึกซ้อมและอื่นๆ

โพสต์ โดย ton11kop » 06 มิ.ย. 2017, 16:56

ดีใจจังห้องนี้ยังมีคนสนใจอยู่..ห้องนี้จุดกำเนิด VANGANG นักไตรรุ่นเก๊าเก่า..โอกาสหน้าเข้ามาจะมาลงรูปสวยๆให้ชม..วันนี้เอารุ่นแรกให้ชมก่อน อิอิ ;) ;) ;)
แนบไฟล์

Re: ชักชวนนักไตรกีฬาแลกเปลี่ยนความรู้ อุปกรณ์ การฝึกซ้อมและอื่นๆ

โพสต์ โดย matsu_tul » 29 ส.ค. 2017, 09:35

เพิ่งลงไตรแรกที่ จ.ตรัง มาครับ น้ำทะเลตื้นแค่ระดับเอวเองครับ มีเทคนิคการว่ายยังไง ลองว่ายแล้วแต่คนที่เดินในนำ้กลับเร็วกว่า เห็นโปรใช้วิธีพุ่งเหมือนท่าผีเสื้อแล้วจ้วงแขนแบบฟรีสไตล์2-3 สโตรค จากนั้นพุ่งใหม่แบบผีเสื้อ ไม่ทราบว่าเทคนิคแบบนี้มีหลักการซ้อมยังไง ผมลองพุ่งดูปรากฏว่าน้ำเข้าจมูก แถมขาที่อยู่ใต้น้ำก็ไม่มั่นคง เลยอยากได้การจัดระเบียบร่างกาย จะหาตาม google ก็ไม่รู้จะ search ยังไงครับ

โพสต์ โดย sunmatesport » 10 พ.ย. 2017, 08:35

ขอบคุณจ้าา
จำหน่ายปลอกแขนกันแดด sunmate ปลอกแขนกันแดดป้องกันรังสียูวี uv มากกว่า99% ปลอกแขนกันแดดทั้งชายและหญิง
ปลอกแขน ผ่านมาตรฐานรับรองสากลAATCC คุณภาพดี ใส่ปั่นจักรยาน ตีกอล์ฟ เล่นกีฬาทุกชนิด ติดต่อได้ที่ Tel. 087 706 2555