ปติทานข้าว 7-8โมง แต่มีงานปั่น 6โมง ทำให้กินข้าวไม่ลง

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
benzd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA หนัก14.8

ปติทานข้าว 7-8โมง แต่มีงานปั่น 6โมง ทำให้กินข้าวไม่ลง

โพสต์ โดย benzd »

จะแก้อย่างไรดีครับ กินอะไรทดแทนดีครับ พวกขนมอะไรก็ไม่ค่อยอยู่ท้องแบบข้าว แปบเดียวก็หิวแล้ว
รูปประจำตัวสมาชิก
kui29
สมาชิก
สมาชิก
Bike: titanos

Re: ปติทานข้าว 7-8โมง แต่มีงานปั่น 6โมง ทำให้กินข้าวไม่ลง

โพสต์ โดย kui29 »

ปกติงานปั่นจะมีพวกของให้ทานนิครับ พวกกล้วยให้พลังงานเยอะครับ เพิ่มเติมคือผมได้สูตรจากพี่ๆมา
1.ไข่ต้ม
2.พวกเจลที่เค้าให้นักปั่นกิน
3.คิดแคด
4.กล้วยตาก
ของที่ว่ามาถ้าสะดวกใส่กะเป๋าก็ช่วยได้เยอะ ยิ่งตัวคิดแคดเห็นพี่ๆเค้าว่ามันแทนเจลได้เลยครับน้ำตาลสูง ที่กล่าวมาผมลองมาแล้วครับปกติเวลาปั่นแข่งขัน ถ้าระยะทางเกิน70โลต้องจัดครับไม่งั้นหน้ามืดมือสั่นเพราะหิวครับลองดูครับ
"แค่มีคำว่าพอ ก็สุขเกินใคร"
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: ปติทานข้าว 7-8โมง แต่มีงานปั่น 6โมง ทำให้กินข้าวไม่ลง

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ไม่ต้องซีเรียสเลยครับงานเริ่ม6โมงให้ตื่นตี5อาบน้ำแต่งตัวพกเงินไปกินแถวๆหน้างาน...ดูๆก่อนว่ามีฟรีมั้ย อิอิ ระหว่างปั่นกะแรงให้ถูกครับว่าจะโหลดของกินเข้าช่วงไหนเติมน้ำช่วงไหน ถ้าแข่ง70-100กม.ต้องมีน้ำอย่างน้อยๆเลย1.5ลิตรเติมอาหารตอน40กม.และพยายามเกาะกลุ่มนำไว้ถึงคิวก็ขึ้นลากซัก1-2กม.ค่อยลงอย่าเป็นเสือหมกแค่นั้น
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

โพสต์ โดย DayWalker »

ผมก็กินอะไรไม่ค่อยลง แต่ต้องฝืนกินให้ได้ครับ

เอาง่ายๆ ตื่นมาแต่เช้ามืด ซัดน้ำเต้าหู้หรือนมถั่วเหลืองก่อน ซาลาเปาหรือแซนวิซซักชิ้นก่อนออกจากบ้าน ขับรถมาถึงที่งานจัดกล้วยหอมซักใบ หรือหาอะไรเติมทีละนิดแต่บ่อยๆหน่อย พักท้องซํก 30 นาทีก่อนเริ่มปั่นครับ

กินไม่ลงก็ต้องยัดลงท้องไปครับ
neen8124
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896688872
team: เต่าทองผยองเดชแห่งสยามประเทศ
Bike: Focus Izalco Discbreak

โพสต์ โดย neen8124 »

ประเด็นคือ ต้องการแค่ไม่ให้หิวระหว่างปั่น หรือต้องการให้มีแรงปั่น?

ถ้าไม่ให้หิวก็กินตามเม้นบนๆครับ อะไรก็ได้ที่กินแล้วอยู่ท้อง
แต่ถ้าต้องการให้มีแรงปั่น ต้องอัดคาร์ปตั้งแต่ก่อนแข่ง 1 วันครับ เช่น แข่งวันอาทิตย์ ก็อัดคาร์ปวันเสาร์หนักๆ
No pain No gain
benzd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA หนัก14.8

โพสต์ โดย benzd »

neen8124 เขียน:ประเด็นคือ ต้องการแค่ไม่ให้หิวระหว่างปั่น หรือต้องการให้มีแรงปั่น?

ถ้าไม่ให้หิวก็กินตามเม้นบนๆครับ อะไรก็ได้ที่กินแล้วอยู่ท้อง
แต่ถ้าต้องการให้มีแรงปั่น ต้องอัดคาร์ปตั้งแต่ก่อนแข่ง 1 วันครับ เช่น แข่งวันอาทิตย์ ก็อัดคาร์ปวันเสาร์หนักๆ

//หนักนี่ต้องเยอะทานไหนครับ
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย soonchai »

งานแข่งหรือครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”