แฟนเริ่มหันมาปั่นด้วย ป้องกันดีแล้วแต่ เค้ากลัวหน้าดำ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Cast Away
สมาชิก
สมาชิก
team: Free Rider Sikhor
Bike: Trek Marlin6

แฟนเริ่มหันมาปั่นด้วย ป้องกันดีแล้วแต่ เค้ากลัวหน้าดำ

โพสต์ โดย Cast Away »

สวัสดีครับ มือใหม่ วงการเสือ ปีนี้ ย่าง38 แล้ว ได้เทรก มาร์ลิน6 มาประจำการตั้งแต่กรกฎาคม ปีนี้ ตอนนี้ ระยะทำการ 3พัน 6ร้อยกว่าโลแล้ว
แฟนเริ่มหันมาปั่นด้วย ปั่นเย็นบ้าง สายๆบ้าง ป้องกันแสงแดดทั้ง โลชั่น ใส่หน้ากาก แว่น หมวก เสื้อแขนยาว แต่ดูๆแล้ว เหมือนเค้ายังหน้าคล้ำๆกว่าเดิม
เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีแควนปั่นด้วย แนะนำ วิธีป้องกันอื่นๆ โลชั่นกันยูวี แบบไหน ดีดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออ อีกอย่าง คือเค้าเน้นปั่นเพื่อสุขภาพและ ลดความอ้วนเป็นหลัก มีวิธีการปั่นแบบไหนที่จะเบิร์นไขมันได้ดีบ้าง แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: แฟนเริ่มหันมาปั่นด้วย ป้องกันดีแล้วแต่ เค้ากลัวหน้าดำ

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ไปร้านมอเตอร์ไซด์ใหญ่ๆหน่อยครับ หาโม่คลุมแนะนำว่าแบบมีกรองอากาศครับหายใจสะดวกไม่ดำแน่นอนครับเหลือแต่ลูกกะตา :lol:
HDY
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

Re: แฟนเริ่มหันมาปั่นด้วย ป้องกันดีแล้วแต่ เค้ากลัวหน้าดำ

โพสต์ โดย HDY »

ปัญหาหลักและความต้องการยอดฮิตของบรรดา ผบ.

สำหรับผมเรื่องเวลาครับ 06:00 - 08:00 (เช้า) และ 18:00 - 20:00 (เย็น)

เน้นปั่นรอบเบาปั่นเรื่อยๆวันละ 1-2 ชั่วโมง ไม่ดำ ไม่คล้ำ ลดน้ำหนักสบายๆ ครับ
Cast Away
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GoPee »

ปั่นเช้ารถน้อย ไม่ต้องคลุมไม่ต้องบังได้แดดอ่อนเสริมสร้างวิตามินดี สุขภาพแข็งแรง เห็นวิวสวย อาจเจอเพื่อนใหม่
แต่ต้องนอนเร็ว อดดูละครยอดฮิต ทำกับข้าวเช้าไม่ทันก็ซื้อของอร่อยระหว่างทางเอาก็ได้ครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
Cast Away
สมาชิก
สมาชิก

GoPee เขียน:ปั่นเช้ารถน้อย ไม่ต้องคลุมไม่ต้องบังได้แดดอ่อนเสริมสร้างวิตามินดี สุขภาพแข็งแรง เห็นวิวสวย อาจเจอเพื่อนใหม่
แต่ต้องนอนเร็ว อดดูละครยอดฮิต ทำกับข้าวเช้าไม่ทันก็ซื้อของอร่อยระหว่างทางเอาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

โพสต์ โดย green_t »

ว่างแต่ 10.00-14.00 ดำเป็นนิโกรแล้วผม
ออกทำวันไม่ได้ด้วย ทดแดดไม่ไหว
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

เลือกเวลาที่ออกปั่นครับ ตามน้าๆข้างบนเลย ถ้าเลี่ยงไม่ได้ ทากันแดด ลองหากระทู้เกี่ยวกับเรื่องกันแดดดูครับ PA+++ อะไรประมาณนั้น แล้วพอกันแดดแห้งใส่ผ้าบัฟอีกชั้น ช่วยได้เยอะมาก แต่เลือกยี่ห้อที่น่าเชื่อถือหน่อยนะครับ ไม่ใช่ผ้าอะไรก็ได้ เพราะมันช่วยสะท้อน UV ได้ครับ
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling team, Whyride,Thunderduck triathlon team
Bike: Bianchi Infinito CV 2015,Brompton P6R
ตำแหน่ง: กรุงเทพ ประเทศไทย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย minibear »

http://pantip.com/topic/32892542

กระท้นี้เจ้าของกระทู้เป็นผู้หญิงลองส่งให้แฟนดูเป็นแนวทางนะคะ
ปั่นจักรยานคนเดียว ไม่สนุกหรอก มันต้องทำให้คนรักการปั่นจักรยานและปั่นจักรยานไปพร้อมกันกับเรา
Cast Away
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม :D
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

โพสต์ โดย Tangchai007 »

ใช้ la roche-posay กันแดด
tsaijam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Mongoose

โพสต์ โดย tsaijam »

ดำทั้งตัวเว้นแต่ผมขาวขึ้นทุกวัน
ปลอกแขนสองชั้น
หน้าผ้าบัพอันเดียวใช้ผ้าโพกหัวเวลาใส่ให้ปิดหน้าผากเลยซับเหงื่อในตัว

แดดไม่กลัว ดำไม่กลัว แต่กลัวถูกทิ้ง แรงไม่มีครับ
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย soonchai »

ลองหาข้อมูลดูจากนักปั่นที่เป็นดาราชื่อ หวาน หวาน ซิครับเห็นเธอเคยบอกไว้เหมือนกันว่าใช้ครีมอะไร
Kosikoh
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: EMX - 525 , dale' six
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kosikoh »

ผมเจอปัญหาเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยครับ :D :D

แนะนำให้ออกปั่นเช้าๆครับ 6 โมงได้ยิ่งดี ปั่น 2 ชมเสร็จ 8 โมงแดดยังไม่แรงเท่าไร
ปัญหาอีกอย่างนึงของผู้หญิงคือหลังครับ ถ้าเสื้อปั่นไม่ได้กันยูวี ระวังหลังจะเป็นรอยสายเสื้อในนะครับ
เพราะคงไม่ค่อยมีใครทา sun block ที่หลังเท่าไร
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”