มนุษย์ยักษ์ อยากหา trainer แข็งแรงๆ ในงบไม่แรงมากมาใช้ครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Artkung88
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Coyote Uranus ดำแถบแดง

มนุษย์ยักษ์ อยากหา trainer แข็งแรงๆ ในงบไม่แรงมากมาใช้ครับ

โพสต์ โดย Artkung88 »

อยากจะขึ้น tainer กับเค้าบ้างเพราะแถวบ้านทำถนนหลุมเยอะเหลือเกินกว่าจะเสร็จอีกหลายเดือน ตัวก็หนักตั้ง 140กว่า กลัวรถภูเขาอลูราคาถูกๆจะเอาไม่อยู่เกินไป (ซื้อมาได้ ไม่กี่เดือนมาสร้างถนนยาวๆกันเลย - - หลุมเพียบ)
ทีนี้พอจะหา trainer ก็กลัวจะรับน้ำหนักตัวเองไหวมั้ยอีก มีตัวใหนแนะนำให้คนตัวอ้วนใช้ได้มั่งครับขอไม่แพงเกิน5000 หรือต้องไปเสริมเหล็กเพิ่มตรงส่วนใหนของ trainer ให้แข็งแรงขึ้นด้วยก็ได้
Yoe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Columbus Zona,Campagnolo, HED, Selle italia

Re: มนุษย์ยักษ์ อยากหา trainer แข็งแรงๆ ในงบไม่แรงมากมาใช้ครับ

โพสต์ โดย Yoe »

สามลูกกลิ้งสิครับ :mrgreen:
Artkung88
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Coyote Uranus ดำแถบแดง

Re: มนุษย์ยักษ์ อยากหา trainer แข็งแรงๆ ในงบไม่แรงมากมาใช้ครับ

ลูกกลิ้งมันต้องใช้ สมาธิเยอะไปอะครับผมอยากปั่นไปดูหนังไปสบายๆมากกว่า
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

โพสต์ โดย Yajokkung »

ลูกค้าผมหนัก 137 เค้าใช้ super magneto ใส่กับ trek 3900 ปั่นครับ - - เห็นพี่แกใช้ 6 เดือนยังไม่เป็นไร แต่จักรยานอาจจะไปก่อนครับ
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
Artkung88
ขาประจำ
ขาประจำ

หายห่วงไปนิดนึง :lol:
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

จักรยานฟิตเนสก็ดีนะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
bigdaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bigdaddy »

https://th-th.facebook.com/exercisespinbike
ลองเข้าไปดูครับน่าจะเหมาะสมมากกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”