ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
eve201
สมาชิก
สมาชิก
team: Alone Team.........
Bike: tReK สาม9ศูนย์0 D สองพัน14 .......

ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......

โพสต์ โดย eve201 »

ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......อย่างไรดีกว่ากันครับ
ตั้งแต่ใส่คลีทเสือภูเขามา อย่างที่เค้าว่าๆกันเลยครับถ้าล้มสามครั้งจะไม่ล้มอีก...........ผมเป็นตามสูตรเลยอ่ะ 555

ปัญหาก็เกิดขึ้นมาว่าขี่นานๆ ตะคริวเริ่มมาถ้าผมปลดคลีทแบบส้นเท้าออกจากรถ ตะคริวกินทันทีเลยครับ
แต่หลังจากนั้นผมลอง ปลดคลีทแบบส้นเท้าเข้าหารถ รู้ลึกว่ากล้ามเนื้อขาไม่ตึงมาก เลยปลดคลีทแบบส้นเท้าเข้าหารถมาตลอดครับ
แต่ก็จะมีปลดคลีทแบบส้นเท้าออกจากรถ บ้างช่วงขี่ใหม่ๆหรือตะคริวยังไม่มา

วิธีที่ผมทำมันผิดและอันตรายมั้ยครับ แบบว่าข้อเท้ามันไม่บิดมากอ่ะเลยทำมาตลอด :) :)
Plane&Pairwa
godzira
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0962742155
Bike: Giant STP, Haro Extreme X3, Tweeter R730

Re: ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......

โพสต์ โดย godzira »

ถ้าถนัดก็ไม่เป็นไรครับ ส่วนตะคริวถ้ารู้สึกล้ามเนื้อกระตุกตึงๆให้ลุกจากอานเหยีดขาให้ตึงกดส้นเท้าต่ำลงกว่าปลายเท้าจะช่วยยืดคลายกล้ามเนื้อได้ครับ
eve201
สมาชิก
สมาชิก
Bike: tReK สาม9ศูนย์0 D สองพัน14 .......

Re: ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......

godzira เขียน:ถ้าถนัดก็ไม่เป็นไรครับ ส่วนตะคริวถ้ารู้สึกล้ามเนื้อกระตุกตึงๆให้ลุกจากอานเหยีดขาให้ตึงกดส้นเท้าต่ำลงกว่าปลายเท้าจะช่วยยืดคลายกล้ามเนื้อได้ครับ

ขอบคุณมากครับ เด๋วผมจะไปลองทำดูครับ :D :D
ngoa
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ngoa »

ถ้าบิดเข้าต้องเล็งตำแหน่งขาจานดีๆ บิดไปชนขาจาน เพรม ล้อ โซ่ บางทีปลดไม่ออก ฝึกบิดออกดีที่สุดแล้วปลดได้ทุกท่า
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

บิดออกนอกตัวรถครับ และถ้ากล้ามเนื้อกระตุ๊กนึกๆแนะนำว่าให้ปั่นเบาๆไปเรื่อยๆก่อนอย่าหยุดทันทีครับ มันจะขึ้นเดี๋ยวนั้นเลยถ้าหยุด :D อย่าฝืนกดเด็ดขาดเลยรับลองเลยขึ้นปี๊ดมาทันที ไม่สนุกเลยนะ
9Jan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CBoardman SLR9.8 Ultegra di2 Rolf TDF4SL

โพสต์ โดย 9Jan »

ผมบิดออกนอกตัวรถตำแหน่งขาจาน ๖​ น.ครับ
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา ...
leon_sit2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โดดเดี่ยว
Bike: GIANT TCR COMM

โพสต์ โดย leon_sit2 »

ตั้งหลักอานสูงไปป่าวครับ ปั่นมาหนักๆปลดออกนอกถึงตะคิวกิน
eve201
สมาชิก
สมาชิก

leon_sit2 เขียน:ตั้งหลักอานสูงไปป่าวครับ ปั่นมาหนักๆปลดออกนอกถึงตะคิวกิน
อาจเป็นไปได้ครับ.....ผมตั้งสูงนิดนึงอ่ะ เด๋วต้องลองกลับไปปรับลงมาหน่อย

ขอบคุณครับ :) :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”