ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......

โพสต์ โดย eve201 » 24 ต.ค. 2014, 16:54

ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......อย่างไรดีกว่ากันครับ
ตั้งแต่ใส่คลีทเสือภูเขามา อย่างที่เค้าว่าๆกันเลยครับถ้าล้มสามครั้งจะไม่ล้มอีก...........ผมเป็นตามสูตรเลยอ่ะ 555

ปัญหาก็เกิดขึ้นมาว่าขี่นานๆ ตะคริวเริ่มมาถ้าผมปลดคลีทแบบส้นเท้าออกจากรถ ตะคริวกินทันทีเลยครับ
แต่หลังจากนั้นผมลอง ปลดคลีทแบบส้นเท้าเข้าหารถ รู้ลึกว่ากล้ามเนื้อขาไม่ตึงมาก เลยปลดคลีทแบบส้นเท้าเข้าหารถมาตลอดครับ
แต่ก็จะมีปลดคลีทแบบส้นเท้าออกจากรถ บ้างช่วงขี่ใหม่ๆหรือตะคริวยังไม่มา

วิธีที่ผมทำมันผิดและอันตรายมั้ยครับ แบบว่าข้อเท้ามันไม่บิดมากอ่ะเลยทำมาตลอด :) :)
Plane&Pairwa

Re: ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......

โพสต์ โดย godzira » 24 ต.ค. 2014, 17:03

ถ้าถนัดก็ไม่เป็นไรครับ ส่วนตะคริวถ้ารู้สึกล้ามเนื้อกระตุกตึงๆให้ลุกจากอานเหยีดขาให้ตึงกดส้นเท้าต่ำลงกว่าปลายเท้าจะช่วยยืดคลายกล้ามเนื้อได้ครับ

Re: ปลดคลีทเสือภูเขา เอาส้นเท้าออกจากรถหรือเข้าหารถ......

โพสต์ โดย eve201 » 24 ต.ค. 2014, 17:08

godzira เขียน:ถ้าถนัดก็ไม่เป็นไรครับ ส่วนตะคริวถ้ารู้สึกล้ามเนื้อกระตุกตึงๆให้ลุกจากอานเหยีดขาให้ตึงกดส้นเท้าต่ำลงกว่าปลายเท้าจะช่วยยืดคลายกล้ามเนื้อได้ครับ

ขอบคุณมากครับ เด๋วผมจะไปลองทำดูครับ :D :D

โพสต์ โดย ngoa » 24 ต.ค. 2014, 21:59

ถ้าบิดเข้าต้องเล็งตำแหน่งขาจานดีๆ บิดไปชนขาจาน เพรม ล้อ โซ่ บางทีปลดไม่ออก ฝึกบิดออกดีที่สุดแล้วปลดได้ทุกท่า

โพสต์ โดย นายไวไวครับ » 25 ต.ค. 2014, 01:26

บิดออกนอกตัวรถครับ และถ้ากล้ามเนื้อกระตุ๊กนึกๆแนะนำว่าให้ปั่นเบาๆไปเรื่อยๆก่อนอย่าหยุดทันทีครับ มันจะขึ้นเดี๋ยวนั้นเลยถ้าหยุด :D อย่าฝืนกดเด็ดขาดเลยรับลองเลยขึ้นปี๊ดมาทันที ไม่สนุกเลยนะ

โพสต์ โดย 9Jan » 25 ต.ค. 2014, 16:33

ผมบิดออกนอกตัวรถตำแหน่งขาจาน ๖​ น.ครับ
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา ...

โพสต์ โดย leon_sit2 » 26 ต.ค. 2014, 17:19

ตั้งหลักอานสูงไปป่าวครับ ปั่นมาหนักๆปลดออกนอกถึงตะคิวกิน

โพสต์ โดย eve201 » 28 ต.ค. 2014, 19:01

leon_sit2 เขียน:ตั้งหลักอานสูงไปป่าวครับ ปั่นมาหนักๆปลดออกนอกถึงตะคิวกิน

อาจเป็นไปได้ครับ.....ผมตั้งสูงนิดนึงอ่ะ เด๋วต้องลองกลับไปปรับลงมาหน่อย

ขอบคุณครับ :) :)