เค็ลดลับสำหรับการเตรียมตัวปั่นทางไกลวันหยุด(สำหรับfamily man)

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jeremy roy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819756452
team: ก๋องแก๋ง Bike
Bike: มีขี่คงดีกว่าเดิน

เค็ลดลับสำหรับการเตรียมตัวปั่นทางไกลวันหยุด(สำหรับfamily man)

โพสต์ โดย jeremy roy »

เค็ลดลับสำหรับการเตรียมตัวปั่นทางไกลวันหยุด......สำหรับ Family man

ขึ้นหัวข้อซะดิบดีแต่จริงๆเพื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนๆพี่ๆที่ ชีวิตสาละวนกับเจ้าตัวเล็กๆที่บ้าน เป็นคนที่น่ารักของหวานใจ(เมื่อ 10 ปีก่อน) เป็นลูกน้อยที่ดีของคุณพ่อคุณแม่ หาทางจัดเวลาให้กับตัวเองที่จะได้ออกไป ปั่นๆๆๆๆ ในวันหยุด สุดสัปดาห์

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เรามาเริ่มดูกันครับ

1.ก่อนวันหยุดสุดสัปดาห์จะมาถึง พยายามประสานกับทุกคนในครอบครัวให้ได้ว่าแต่ละคนมีนัดหมายอะไรมั๊ย มีความประสงค์อะไรในวันหยุดบ้าง ถ้ารายการไหนทำได้ก่อนวันหยุดจะมาถึง รีบ เคลีย์ซะ

2.จัดเวลาลง lock ให้กับทุกคนในครอบครัว ซะ เด็กๆ หาcourse เรียนพิเศษให้เรียนซะ ถ้าเป็นไปได้เอาแบบทั้งวันซะเลย อิอิ
หวานใจหลังจากส่งลูกไปเรียนพิเศษ เสร็จ ............ซื้อ course ให้เลยครับ ทำหน้า เรียนทำกับข้าว เข้าวัดฟังธรรมกับเพื่อนเค้า
ผู้อาวุโส ประจำบ้านหาลูกน้องที่ไว้ใจได้มาคอย สเตนบาย.......

3.แขก ญาติ มิตรสหาย ถ้าอยากเจอกัน ต้องหลังปั่นนะครับพี่น้อง เคลียร์ซะ

4.กลับมาจากปั่นออกทริปเสร็จ ต้องรีบหายเหนื่อย แปลงร่าง.........................พาทุกคนไป หาอะไรอร่อยๆทานนอกบ้าน หรือวางแผนทำกับข้าวกันทานกันที่บ้านสุดสัปดาห์

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ก่อนนะครับ ถ้าเพื่อนๆๆพี่ๆท่านไหนมีแนวทางยังไงลองช่วยกันเป็น ไกด์ไลน์ นะครับ.......แต่ละท่านเพื่อบางท่านที่อยากหาโอกาสออกไปปั่นกับเพื่อนๆในวันหยุดสุดสัปดาห์ จะได้เป็นแนวทางครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เราออกมาปั่นได้......ก็เพราะหลังบ้านเราดีและให้โอกาสครับ
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: เค็ลดลับสำหรับการเตรียมตัวปั่นทางไกลวันหยุด(สำหรับfamily man)

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ผมบอกกันแฟนทุกครั้งที่จะออกไป....คำตอบคือ พี่จะไปไหนก็ไปเรื่องของพี่น๊ะจ๊ะ น้องจะอยู่กับลูก แล้วกับบ้านตรงเวลาน๊ะพี่ จะพาลูกไป.... :lol: ATM ของพี่อยู่ที่น้องแล้ว จะไปตอนเช้าน้องให้ติดตัวไป200น๊ะจ๊ะ ซื้อของเซเว่นเก็บสลิปไว้ให้ด้วยนะ ถ้าเงินเหลือเอามาคืนด้วย :oops: :oops: แต่ภาษานี่เป็นแบบคู่สามีภรรยาที่คบกันมาหลายๆปี :oops:

ปล. เชื่อผมใครไม่มีเมียคือลาภอันประเสริฐ :lol: :lol: :lol:
hun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bmc gf01, cervelo s3, bianchi oltre xr2

Re: เค็ลดลับสำหรับการเตรียมตัวปั่นทางไกลวันหยุด(สำหรับfamily man)

โพสต์ โดย hun »

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

นายไวไวครับ เขียน:ผมบอกกันแฟนทุกครั้งที่จะออกไป....คำตอบคือ พี่จะไปไหนก็ไปเรื่องของพี่น๊ะจ๊ะ น้องจะอยู่กับลูก แล้วกับบ้านตรงเวลาน๊ะพี่ จะพาลูกไป.... :lol: ATM ของพี่อยู่ที่น้องแล้ว จะไปตอนเช้าน้องให้ติดตัวไป200น๊ะจ๊ะ ซื้อของเซเว่นเก็บสลิปไว้ให้ด้วยนะ ถ้าเงินเหลือเอามาคืนด้วย :oops: :oops: แต่ภาษานี่เป็นแบบคู่สามีภรรยาที่คบกันมาหลายๆปี :oops:

ปล. เชื่อผมใครไม่มีเมียคือลาภอันประเสริฐ :lol: :lol: :lol:
หือ หือ ได้ 200 เหมือนกัน
P_VIT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027223215
team: อิสระ
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย P_VIT »

visual3dmax เขียน:
นายไวไวครับ เขียน:ผมบอกกันแฟนทุกครั้งที่จะออกไป....คำตอบคือ พี่จะไปไหนก็ไปเรื่องของพี่น๊ะจ๊ะ น้องจะอยู่กับลูก แล้วกับบ้านตรงเวลาน๊ะพี่ จะพาลูกไป.... :lol: ATM ของพี่อยู่ที่น้องแล้ว จะไปตอนเช้าน้องให้ติดตัวไป200น๊ะจ๊ะ ซื้อของเซเว่นเก็บสลิปไว้ให้ด้วยนะ ถ้าเงินเหลือเอามาคืนด้วย :oops: :oops: แต่ภาษานี่เป็นแบบคู่สามีภรรยาที่คบกันมาหลายๆปี :oops:

หือ หือ ได้ 200 เหมือนกัน
ผมได้ 300
ครูต๋อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806271673
team: ชมรมจักรยานเทศบาลเมืองปากน้ำสมุทรปราการ
Bike: Pheasant,Giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ครูต๋อย »

ทำไม ชีวิตมันถึงได้เหมือนกันขนาดนั้น คิดแล้วจะไปฟ้องศาลแบบเสกดีใหมครับเพื่อนๆ
หาแนวร่วม
FinalB
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย FinalB »

ไปฟ้องขอค่าขนมเพิ่มเป็น 350 เหรอครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”