ยางฮาฟกับยางกัดประสิทธิภาพต่างกันเยอะมั้ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

ยางฮาฟกับยางกัดประสิทธิภาพต่างกันเยอะมั้ยครับ

โพสต์ โดย Nash.t »

สมมุติปัจจัยภายนอกเหมือนกัน (ถนน,คนปั่น,จักรยาน,ชุดเกียร์ และอีกหลายหลายอย่าง)

ยางฮาฟจะทำความเร็วได้ดีกว่ายางงัดประมาณกี่เปอร์เซ็นหรอครับ
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ยางฮาฟกับยางกัดประสิทธิภาพต่างกันเยอะมั้ยครับ

โทษทีครับพึ่งมาเห็นผิดห้องพอดีเปิดหลายหน้าเลยมึนๆหน่อย T_T
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ยางฮาฟกับยางกัดประสิทธิภาพต่างกันเยอะมั้ยครับ

โพสต์ โดย Tdf »

ดีกว่าสัก 10% มั้งครับ เพราะยางฮาลฟ์มันสูบลมได้แข็งมากถึง 200+ psi คือเวลารถวิ่งนี้แก้มยางไม่ยุบเลยครับ มันเลยไม่เสียแรงตอนปั่น ตอนปล่อยไหลก็ไปได้ยาวมากๆ
FinalB
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย FinalB »

ข้อเสียคือเวลามันรั่วเนี่ยแหละ คนจึงนิยมยางงัดกัน (งัดนะไม่ใช่กัด จะไปกัดมันทำไม มันทำอะไรผิด)
อย่างน้อยเวลารั่วเปลี่ยนยางเองง่ายมากๆ สำหรับยางงัด ใช้เวลาเปลี่ยนประมาณ 10 นาทีพร้อมเติมลม
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ

555 พิมผิดครับ

งับไงขอบคุณทุกๆคนมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”