ขอความช่วยเหลือเรื่องไปปั่นแถว Chocolate Ville จอดรถกันตรงไหนครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
silverscat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Daccordi, Alex Moulton

ขอความช่วยเหลือเรื่องไปปั่นแถว Chocolate Ville จอดรถกันตรงไหนครับ

โพสต์ โดย silverscat »

เนื่องด้วยปัจจุบันรถราขับกันเร็วเหลือเกินผมเลยเริ่มขยาดกับการปั่นบนท้องถนนทั่วไปแล้วครับ

เลยกลับไปปั่นแถว Chocolate Ville ก็ใช้ได้เหมือนกัน ก็เลยกะว่าคราวหน้าจะเอาจักรยานขึ้นรถไปปั่นแถวนั้นแล้วครับเพื่อความปลอดภัย

ผมก็จะไปช่วงเช้าวันอาทิตย์ตั้งแต่ประมาณ 6 โมงกว่าๆถึงปรุมาณ 9 โมงนิดๆ

เลยจะรบกวนเพื่อนๆหน่อยครับว่าเอารถไปจอดไหนดีที่ปลอดภัยและถูกต้องตามกฎหมายครับ
Crazy
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องไปปั่นแถว Chocolate Ville จอดรถกันตรงไหนครับ

โพสต์ โดย DayWalker »

ก็จอดในลานจอดรถของช๊อกวิลล์เลยครับ

มีที่จอดเยอะแยะกว้างขวาง

เดี๋ยวนี้ช๊อกวิลล์คนขี่จักรยานไม่หนาแน่นเหมือนแต่ก่อนละ เพราะคนบางส่วนไปถนนเขียวกัน ผมกลับชอบที่ชีอกวิลล์มากกว่า เพราะคนไม่เยอะจนวุ่นวายแล้วเดี๋ยวนี้
silverscat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Daccordi, Alex Moulton

Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องไปปั่นแถว Chocolate Ville จอดรถกันตรงไหนครับ

โพสต์ โดย silverscat »

DayWalker เขียน:ก็จอดในลานจอดรถของช๊อกวิลล์เลยครับ

มีที่จอดเยอะแยะกว้างขวาง

เดี๋ยวนี้ช๊อกวิลล์คนขี่จักรยานไม่หนาแน่นเหมือนแต่ก่อนละ เพราะคนบางส่วนไปถนนเขียวกัน ผมกลับชอบที่ชีอกวิลล์มากกว่า เพราะคนไม่เยอะจนวุ่นวายแล้วเดี๋ยวนี้
ขอบคุณมากครับ แล้วมีที่ปั่นยาวๆแถวนั้นตรงไหนแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ หรือตรงนี้ดีสุดแล้ว
Crazy
LOVE TREK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Amazing bike Thailand
Bike: TREK 1.2 SPE E5 หางคาร์บอน

โพสต์ โดย LOVE TREK »

ท่านอยากปั่นยาวๆก็ต้องออกรอบใหญ่ วน1รอบ 20 โล ส่วนเส้นทางเดี๋ยวท่านไปปั่นที่ช็อคถามเพื่อนๆนักปั่นจะเข้าใจเองครับ :mrgreen:
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

โพสต์ โดย DayWalker »

LOVE TREK เขียน:ท่านอยากปั่นยาวๆก็ต้องออกรอบใหญ่ วน1รอบ 20 โล ส่วนเส้นทางเดี๋ยวท่านไปปั่นที่ช็อคถามเพื่อนๆนักปั่นจะเข้าใจเองครับ :mrgreen:
รอบใหญ่ 1 รอบประมาณ 18 โลครับ

เริ่มจากช๊อกวิลล์ขี่ตรงไปสุดถนนที่ชนกับเลียบมอเตอร์เวย์ เลี้ยวซ้ายข้ามสะพานไปแล้วซ้ายจะผ่านวัดคลองครุ วิ่งตรงไปกลับรถใต้สะพานตรงแมกซ์แวลู่ วิ่งตรงไปขึ้นสะพาน ลงสะพานชิดซ้ายเลี้ยวเข้าถนนรามอินทรา เจอเลี้ยวเข้าเลียบมอเตอร์เวย์วิ่งเข้าเลนซ้ายสุด เคยเจอเสือหมอบกลุ่ม 3 คันวิ่งเข้าไปในเส้นมอเตอร์เวย์ คิดในแง่ดีว่าเค้าคงเข้าเลนผิดเลยต้องเลยตามเลย คิดในแง่ร้าย...ก็ชีวิตใครชีวิตมันละกัน

จากนั้นวิ่งเส้นเลียบมอเตอร์เวย์มุ่งหน้าไปถ.เสรีไทย ไปกลับรถบริเวณหน้าบ.พาราโซนิค ตรงนี้ให้ระวังรถวิ่งเลี้ยวมาจากไฟแดงครับ อันตรายเคยมีจักรยานโดนชนมาแล้ว จากนั้นวิ่งเลาะเส้นเลียบมอเตอร์เวย์กลับเข้าไปเลี้ยวซ้ายเข้าถนนหน้าช๊อกวิลล์ วิ่งตรงไปกลับรถตรงหัวถนนที่แยกนวมินทร์วนกลับมาหน้าช๊อกวิลล์ได้ประมาณ 18 โล

ปกติผมขี่จากบ้านมาวน 2 รอบใหญ่แล้วถึงจอดพัก จะได้ระยะ 42 กิโล ใช้เวลา 1:30 ชั่วโมงครับ

แนะนำให้มาขี่แต่ตอนเช้าๆครับ เพราะรถใหญ่น้อย ถ้ามาสายหลัง 7 โมง ให้รอเกาะกลุ่มไปกับกลุ่มที่มาซ้อมประจำ มีกลุ่ม HR น่าจะสายหน่อย กกับกลุ่มหนึ่งเห็นมีหมาสีทีมขี่นำขบวนประจำ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ปะ นี่ เส้นทางผมประจำเลย นิ จาก สนง เขต บึงกุ่ม ปั่นไป เรียบด่วน แล้ว เลี้ยวซ้ายเข้า ถนน ซ๊อควิว ไปกลับ รถ ไฟแดง แล้ว ปั่น ออกมาไปต่อ กม 6 กลับ จักยาน แม็กแวลู่ ข้ามสะพาน แล้ว ลงมา เรียบด่วน อีกฝั่ง แล้ว ปั่นกลับบ้านเลย ไม่ วน 25 กิโล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”