ซ้อมแล้วไม่ไปไหนย่ำอยู่กับที่

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปใด้ทุกทีม ิิิิ กำ
Bike: bmx

ซ้อมแล้วไม่ไปไหนย่ำอยู่กับที่

โพสต์ โดย leeyongpeaw »

คือว่าผมคิดว่ามันไม่พัฒนาไปไหนเลยครับ
ผมซ้อมแบบนี้ครับซ้อมา4เดือนแล้ว
อาทิตย์Endurance ยาว
จันทร์ถึงพุธท์- interval
พฤ เข้ากลุ่ม
ศุก interval
เสาร์ พัก
แต่เวลาเข้ากลุ่มav40 จะหลุดที่เดิมตลอมเลยทุกครั้งผมเลยสงสัยว่าการซ้อมของผมมันไม่พัฒนาไปไหนหรือเปล่าครับ
รถไม่แพงแต่แรงกูมี (มีนิสเดียว)ิิิิกำ
https://www.facebook.com/leeyongpeawza?ref=tn_tnmn
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ซ้อมแล้วไม่ไปไหนย่ำอยู่กับที่

โพสต์ โดย Tdf »

ซ้อมเหมือนเดิมก็ได้เท่าเดิมครับ โปรเคยบอกผมว่าอยากพัฒนาต้องซ้อมให้หนักขึ้นทุกครั้ง กลับเข้าบ้านขาไม่ล้าถือว่าไม่ได้อะไรเลย
เสือชายกว๊าน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0766952
team: กว๊านพะเยา road race
Bike: <MADONE 9>
ตำแหน่ง: ถนน ชายกว๊าน พะเยา

Re: ซ้อมแล้วไม่ไปไหนย่ำอยู่กับที่

โพสต์ โดย เสือชายกว๊าน »

เข้าไปอ่านดูครับ ตอบโจทย์ ได้ :D
http://bikeloves.com/board_qa/show_thread.php?qID=8414
<พะเยา เมืองน่าอยู่ เมืองน่าปั่น สุขใดไม่เท่าได้มาอยู่กว๊านพะเยา >
ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0190610
team: 000000
Bike: 000000

โพสต์ โดย ต้อง »

ความเห็นส่วนตัวครับ ...... การที่ไม่พัฒนานั้น มองได้ 2 อย่าง คือ

1. ซ้อมแล้วเท่าเดิม ไม่ไปใหน - ก็ต้องเพิ่มโปรแกรมอย่างที่คุณ tdf ว่าใว้นั้นแหละครับ

2. ซ้อมแล้วเท่าเดิม แต่ ในบางวันมีแรงตก การซ้อมในแบบนี้ แสดงว่า ร่างกายคุณรับกับโปรแกรมนี้ไม่ใหว หรือเรียกอีกอย่างนึงว่า " หนักเกินไปครับ " กล้ามเนื้อจึงไม่พัฒนา

...... ปล นักกีฬาหลายท่านใช้เวลาฝึกซ้อมนับแรมปีครับ จึงจะพัฒนากล้ามเนื้อร่างกาย กล้ามเนื้อหัวใจ และระบบหายใจได้สมบูรณ์ครับ..... :P
Lange
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The_Lange
Bike: Sprint SL
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Lange »

4เดือนไปกลุ่มAV40นี่ไม่ธรรมดาละครับ
Spin up
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”