เทคนิคป้องกันหัวล้าน หัวเถิก ทำยังไงกันบ้างครับพี่ๆ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
E21FGZ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0872357283
team: บึงทุ่งสร้าง-เสือพุงพลุ้ย-ปั่นกินลมขอนแก่น
Bike: -โครโมเก่าๆ - หมอบสับถัง เน่าๆ
ตำแหน่ง: จ. ขอนแก่น เด้อ

Re: เทคนิคป้องกันหัวล้าน หัวเถิก ทำยังไงกันบ้างครับพี่ๆ

โพสต์ โดย E21FGZ »

MOR PHICHIT เขียน:คนหัวล้านไม่มีจน. :D :) :P :lol:
ถูกตอ้งแล้วครับ ไม่เคยเห็นคนหัวล้านที่เป็น ขอทานสักกะที :lol: :lol: :lol:
เมื่อฟ้าสาง ก้อ ต่างถิ่นอีกแล้ว
hayabusa13
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tiger "20 / Hummer X MTB 26"

Re: เทคนิคป้องกันหัวล้าน หัวเถิก ทำยังไงกันบ้างครับพี่ๆ

โพสต์ โดย hayabusa13 »

ล้านได้แต่ห้าม เป็นทรงไข่ดาวนะครับ โกนดีกว่า
vigoboy007
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Baibchi KUMA 26.2

โพสต์ โดย vigoboy007 »

ผมก็ล้านเเหมือนกันครับ
ผมเริ่มร่วงและบ้าง ตั้งแต่ อายุ 18 ครับ ลักษณะการล้าน จะ เริ่ม บางเป็นไข่ดาวตรงกลางพอ เรียนจบ มาทำงานได้ สี่ปี เริ่มเด่นชัด
หลังจากแต่งงานมีครบอครัวมีลูก ตัด สกรีนเฮดเบอร์4 หลักจากนั้นมา ก็ไม่ตัดแล้วครับสกรีนเฮด โกนด้วยบัตตาเลี่ยนซื้อเองตัดเองเลยครับ ให้มัน จบๆไป ไม่ต้องกังวล
แต่สถาพหนังศร๊ษะมันมาก นี่คงเป็นสาเหตุที่ทำให้รูขุมขนตัน จนไม่มีสารอาหารไปเลี้ยง ยิ่งสระผมยิ่งมัน

สุดท้ายมียาตัวนึงที่สามาตรใช้ได้ผลโดยอาศัยผลข้างเคียงขอตัวยา ซึ่งยาตัวนี้ใช้สำหรับรักษาพวกมะเร็งเกี่ยวกับอวัยวะสืบพันธ์เพศชาย มีทั้งกินและยาทา ผมขึ้นก็ไม่ได้มากมายอะไรเป็นไรผม แต่ต้องใช้ตลอดพอหยุดใช้ก็ร่วงเหมือนเดิม

ประเด็นคือ ถ้าใช้ไปนานๆสำหรับคนที่ไม่เป็นมะเร็ง จะเกิด อาการแทรกซ้อน ให้ขีดเส้นใต้ไว้เลยน่ะครับ อาการนั้นคือ จะเลื่อมสมรรถภาพทางเพศ ครับ หมายความว่าใจอยากแต่น้องชายไม่สู้

สรุป เลือกเอาเองว่าจะยอมหัวล้าน หรือ จะยอมเสี่ยงนกเขาไม่ขัน

ผมทำใจ เลือกอย่างแรกครับแบบไม่ต้องคิดมาก เลย

ส่วนชื่อยาอะไร นั้นลองหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเอาครับ ส่วนไอ้พวกโฆษนา ตามเคเบิล้ หรือรายการหลังเที่ยงคื่น บอกคำเดียว .... ยอม
-- คนเราต้นทุนชีวิตไม่เท่ากัน --
ร่วมกันรณรงค์ การพิมพ์ภาษาไทย ให้ถูกต้องเถอะครับ เราคนไทย มีภาษาเป็นของตัวเอง จงภูมิใจ
เสือหลงป่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-1785576
team: อิสระ-บุรี, มวกเหล็กไบค์คลับ (BMC)
Bike: ตราจระเข้, Marida matts40(เหลือแต่เฟรม), Specialized M5 2009
ตำแหน่ง: อ.หนองแค จ.สระบุรี

โพสต์ โดย เสือหลงป่า »

มีลูกพี่ลูกน้องอยู่คนนึง
ผมเริ่มร่วงตั้งแต่เรียน ม.2 ผมสังเกตพฤติกรรมมันบ่อยๆ จะเห็น 2 อย่างที่ชัดเจนและแปลกกว่าคนอื่น
1.มันจะใส่หมวกตลอดเวลา เคยบอกมันว่าถ้าใส่หมวกตลอดเวลามันจะร้อนที่หัวก็จะมีเหงือ
และก็ป็นที่สะสมของเชื้อโรคอะไรประมาณนี้ แนะนำให้ตัดสกินเฮด มันก็ไม่เอาเพราะอยากไว้ผมยาว (รองทรง)
2.เวลามันทำกับข้าวกิน มันจะใส่ผงชูรสเยอะมาก ประมาณว่าถ้าใครกินฝีมือการทำกับข้าวของมันรับรอง
ลิ้นจะชา จะรู้เลยว่าใส่ผงชูรสเยอะ แม้แต่เจียวไข่มันก็ใส่ 1 ช้อนพูนๆ
ตอนนี้อายุ 32 แล้ว(อ่อนกว่าผมปีนึง) ตรงกลางหัวตอนนี้ไม่มีผมแล้ว จะมีผมคือตรงที่ไม่ได้โดนขอบหมวก
จะเห็นเป็นวงกลมและแนวขอบหมวกชัดเจน แต่ก็ดันไว้ผมยาวอีก มันหมดเงินค่ายารัีกษาผมมัน ผมว่าน่าจะเป็นหมึ่นแล้วมั้ง
ก็ไม่หาย และมีคนบอกว่าถ้าอายุเกิน 30 รักษาไม่หาย อันนี้คงจริง
ส่วนตัวผมโชคดีที่ผมไม่ร่วงหัวไม่ล้าน แต่ก็ต้องตัดผมสกีนเฮด ตลอดเพราะแพ้ยาสระผม ถ้าสระแ้ล้วไม่เกิน 2 วัน
รังแคเต็มหัว เคยไปหาหมอเหมือนกันแต่ดูทรงแล้วค่ารักษาคงเยอะและก็ไม่รู้ว่าจะหายหรือป่าว เลยตัดสินใจ สกีนเฮด คือตัวเลือกที่เหมาะสมที่สุด 555+
ปล.หัวจะโล่งสบาย ....เชื่อผม :mrgreen:
OooO...ขวัญใจน้องน่องนิ่ม...mOO'm
>> ถึงจะสูงถึงจะหนาวก็เท่านั้น ฉันก็ไม่หวั่นแม้จะสูงเท่าไร ป่ายปืนขึ้นไปให้ถึง จะไปให้สุดฟ้า<<
>>จะไกลสักเพียงไหนไม่เคยจะหวันไหวฉันจะเอื้อมคว้ามา จะไปให้สุดปลายฟ้า เหยียบฝัน คว้าลงมา<<
ปลดปล่อย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPH.5 Cycling Team & 222 Cycling Team
Bike: ไอ้ถั่วงอก #2779

โพสต์ โดย ปลดปล่อย »

ปู่ผมหัวล้าน ตาผมหัวล้าน พ่อผมหัวล้าน เพราะฉะนั้น ผมเลยทำใจครับ

ตอนนี้อายุ 31 ยังไม่ค่อยแสดงอาการ แต่เริ่มหัดหวีผมทรงบาร์โค๊ดไว้บ้างแล้วครับ
อัพรถมันแพง อัพแรงมันเพลีย
xcover
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย xcover »

อย่าเครียด หงุดหงิดง่าย ทำใจสบายๆ ก็ร่วงน้อยลงแล้วครับ

อาหารการกินก็มีส่วนงดของมันของทอด ทานผักผลไม้เยอะๆ ข้าวกล้องเนี่ยดีมากวิตามินเพียบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”