ขอคำแนะนำเรื่องยางนอกครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
apichat_InsE
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำเรื่องยางนอกครับ

โพสต์ โดย apichat_InsE »

ผมใช้ mini java 16 cl ยางนอกติดรถเป็น KENDA KAMPAIGN 20x1.2 ไม่ทราบว่ายางติดรถตัวนี้ เทื่อเทียบกับ panaracer minit tough ขอบลวด 20x1.25 ประสิทธิภาพด้านความเร็วจะต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: ขอคำแนะนำเรื่องยางนอกครับ

โพสต์ โดย Cookiebike »

panaracer minit tough เกรดสูงกว่าครับ kenda จะออกแนวยางติดรถพื้นๆ มากกว่า (ตัวสูงๆ ก็มี แต่ราคาจะแพง)
แน่นอนว่าแพงกว่าเยอะ ขี่ก็ต้องดีกว่าเยอะแน่นอนครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
apichat_InsE
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำเรื่องยางนอกครับ

โพสต์ โดย apichat_InsE »

Cookiebike เขียน:panaracer minit tough เกรดสูงกว่าครับ kenda จะออกแนวยางติดรถพื้นๆ มากกว่า (ตัวสูงๆ ก็มี แต่ราคาจะแพง)
แน่นอนว่าแพงกว่าเยอะ ขี่ก็ต้องดีกว่าเยอะแน่นอนครับ
พี่ครับมีอีกตัวนึงเป็น schwalbe durano ขนาด 20x1.1 ถ้าผมจะเปลี่ยนยางใหม่ให้รถวิ่งขึ้นกว่าเดิม ระหว่าง panaracer 20x1.25 กับ schwalbe durano 20x1.1 ผมควรจะเลือกใช้ตัวไหนดีครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”