เบาะแมงมุม แท้กับสำเนา ความรู้สึกตอนนั่งต่างกันมากไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Blueten
สมาชิก
สมาชิก
team: สองพ่อลูก
Bike: เก่าเก่า2คัน

เบาะแมงมุม แท้กับสำเนา ความรู้สึกตอนนั่งต่างกันมากไหมครับ

โพสต์ โดย Blueten »

[youtube][/youtube]
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: เบาะแมงมุม แท้กับสำเนา ความรู้สึกตอนนั่งต่างกันมากไหมครับ

โพสต์ โดย toop »

เท่าที่ได้ลอง ของแท้จะแข็งและกระชับกว่าครับ ส่วนของที่เกือบแท้ จะนิ่มและยวบกว่าครับ หากผู้ขี่น้ำหนักไม่มาก(ไม่เกิน50KG.) ผมว่าของเกือบแท้ น่าจะเหมาะกว่าครับ

:D :D :D
mak21721
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0639163456
team: GTC
Bike: Infinite r flow/ Minijava /merida speeder200 / specialized c2 / coyote monster

Re: เบาะแมงมุม แท้กับสำเนา ความรู้สึกตอนนั่งต่างกันมากไหมครับ

โพสต์ โดย mak21721 »

ผมมีของแท้แต่เก่าแล้วเคยให้เพื่อนลองนั้งดูมันบอกชอบนั้งสบายดี (มันน้ำหนัก120)
Blueten
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ แปลว่านั่งแล้วต่างกันรู้สึกได้ชัดเจน ผมหนักประมาณ 68 กก
กำลังตัดสินใจอยู่ เห็นหลายคนบ่นว่านั่งแล้วเจ็บก้น จึงอยากทราบว่าบนความสวยของเบาะแมงมุมมีความนุ่มอยู่บ้างมั้ย
เมื่อเทียบกับเบาะแบบบางๆทั่วไป หรือเบาะแบบคาบอน
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

ถ้าจะว่านุ่มเหมือนเบาะหนาๆรถแม่บ้านก็คงไม่ เรียกว่าให้ตัวดีกว่า ครั้งแรกที่เปลี่ยนเเทนเบาะติดรถเดิม ว่ารู้สึกแข็งๆไม่ชิน แต่พอเซ็ทความสูงหลักอานกับเลื่อนหน้าถอยหลังดู อยู่ 2-3 รอบ พอลงตัวชอบครับ มีช่วงยวบให้ตัว ประกอบกับสะดุดสายตาและก็เบาด้วย เลยไม่เปลี่ยนตัวไหนเลย ใช้คุ้ม
gameza500
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0588082
Bike: MATRIX BIKE
ตำแหน่ง: 112/1411 ม.11 ซ.บางนา-ตราด46 ถ.บางนา-ตราด กม.4 แขวง-เขต บางนา กทม. 10260

โพสต์ โดย gameza500 »

Blueten เขียน:ขอบคุณครับ แปลว่านั่งแล้วต่างกันรู้สึกได้ชัดเจน ผมหนักประมาณ 68 กก
กำลังตัดสินใจอยู่ เห็นหลายคนบ่นว่านั่งแล้วเจ็บก้น จึงอยากทราบว่าบนความสวยของเบาะแมงมุมมีความนุ่มอยู่บ้างมั้ย
เมื่อเทียบกับเบาะแบบบางๆทั่วไป หรือเบาะแบบคาบอน
เรื่องเจ็บก้นนี่เป็นปัญหาโลกแตกครับ...เขาถึงบอกกันเอาไว้ว่า"ก้นใครก้นมัน"นะครับ

บางคนว่าเบาะโน้นดีนั่งแล้วไม่เจ็บ...เบาะโน้นไม่ดีนั่งแล้วเจ็บ...เราต้องลองเองครับถึงจะรู้
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

มุมกระดูกก้น ระยะห่างกระดูกก้น ตูดบางตูดหนาก็มีส่วน กางเกงบางหนาก็มีส่วน

สำหรับผมลองมาหลายเบาะแล้ว ก่อนที่จะลองแมงมุม เคยคิดว่ามันจะปวดกระดูกไหมน่ะ
ก็เลยลองสั่งของแท้มาลองดู ปรากฎว่านั่งสบายกว่าที่คิด ถึงแม้ว่าจะไม่ได้นุ่มเหมือนเบาะเจล
แต่ว่ามันให้ตัวได้ นั่งไม่ปวดกระดูก ของสำเนาไม่เคยนั่ง ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง ก็อยากจะลองดูเหมือนกันครับ

ลองดูเวปนี้ดูครับเกี่ยวกับการเลือกเบาะดูวิดีโอเลยครับ http://foldingbikelovers.tumblr.com/post/73287595711

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย P.P. เมื่อ 19 มิ.ย. 2014, 20:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

gameza500 เขียน:
Blueten เขียน:ขอบคุณครับ แปลว่านั่งแล้วต่างกันรู้สึกได้ชัดเจน ผมหนักประมาณ 68 กก
เรื่องเจ็บก้นนี่เป็นปัญหาโลกแตกครับ...เขาถึงบอกกันเอาไว้ว่า"ก้นใครก้นมัน"นะครับ

บางคนว่าเบาะโน้นดีนั่งแล้วไม่เจ็บ...เบาะโน้นไม่ดีนั่งแล้วเจ็บ...เราต้องลองเองครับถึงจะรู้
แต่สำหรับคนที่ก้นด้านแล้ว เบาะอะไรก็ได้ครับพี่

:D :D :D
Blueten
สมาชิก
สมาชิก

P.P. เขียน:มุมกระดูกก้น ระยะห่างกระดูกก้น ตูดบางตูดหนาก็มีส่วน กางเกงบางหนาก็มีส่วน

สำหรับผมลองมาหลายเบาะแล้ว ก่อนที่จะลองแมงมุม เคยคิดว่ามันจะปวดกระดูกไหมน่ะ
ก็เลยลองสั่งของแท้มาลองดู ปรากฎว่านั่งสบายกว่าที่คิด ถึงแม้ว่าจะไม่ได้นุ่มเหมือนเบาะเจล
แต่ว่ามันให้ตัวได้ นั่งไม่ปวดกระดูก ของสำเนาไม่เคยนั่ง ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง ก็อยากจะลองดูเหมือนกันครับ

ลองดูเวปนี้ดูครับเกี่ยวกับการเลือกเบาะดูวิดีโอเลยครับ http://foldingbikelovers.tumblr.com/post/73287595711

รูปภาพ
ได้ความรู้ลึกถึงกระดูกเลย ขอบคุณครับ
mojihead
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0848019810
team: LorTorTor 2013 TEAM
Bike: LG POP Ft.Dahon + Nich kem +Nerone

โพสต์ โดย mojihead »

เคยคุยกับคนขายเเท้

แกบอกว่า ของเเท้ดีที่สีขาวใช้เเล้วไม่เหลืองเเค่น้ัน 555

ไอผมก็ใช้เเต่ decaf กับ seagull บอกได้เเค่ว่า seagull ให้ตัวเยอะกว่า งานหยาบกว่า หนักว่านิดนึง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”