อยากประกอบรถพับเกียร์ดุมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: อยากประกอบรถพับเกียร์ดุมครับ

โพสต์ โดย shpiak »

เงินถึงก็ speed uno เลยครับ สุดๆ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
chilife
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6006696
Bike: mini folding bike
ตำแหน่ง: โชคชัยภ กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: อยากประกอบรถพับเกียร์ดุมครับ

โพสต์ โดย chilife »

ถ้ารถมือ 2 ผมมองไปที่ Panasonic Springbox เลยครับ รถถูกงบแต่งเหลือบานโม nexus 8 ล้อ 451 แจ่มเลย :P :P
yodOly
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย yodOly »

yodOly เขียน:
Pisit sirichote เขียน:รุ่นนี้ครับ ไม่ทราบว่าตรงกับความต้องการหรือไม่ครับ

รูปภาพ
น่าสนดีครับ ไว้พิจารณาครับ
วันนี้ไปลองดูที่ร้านมาสามรุ่น
Vitesse D3
Curv D3

ประทับใจชิ้นงาน Vitesse D3 มากๆครับ รู้สึกถูกใจ แต่พอปั่นแล้วกลับไม่ถูกใจ อาจเพราะไม่ชินกับเกียร์ดุมแบบที่ถอยหลังเบรคครับ แต่ร้านก้อแนะนำว่าสามารถนำชุดเบรคหลังออกได้ แต่คงต้องติดเบรคหลังแบบปีกผีเสื้อแทน ส่วนตัว Curv D3 ผมไม่ได้ลองแต่ได้ลองเป็น D7 ฟิวลิ่งผมชอบมากกว่า ปั่นสบายและนุ่มดี ต่างจาก Vitless D3 ผมรู้สึกว่ามันสะเทือนมาก เลยขอลอง Boardwalk โอ้วใช่เลย ฟิวที่เราชอบต้องโครโมลี่ ไว้จะลองพิจารณาเรื่อยๆครับ แต่ในใจมี Curv D3 มากกว่าครับ

ตอนนี้กลับมาทำการบ้าน ชอบ Jifo อีกแล้ว :lol:
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Pisit sirichote เขียน:รุ่นนี้ครับ ไม่ทราบว่าตรงกับความต้องการหรือไม่ครับ

รูปภาพ
น่าสนดีครับ ไว้พิจารณาครับ
วันนี้ไปลองดูที่ร้านมาสามรุ่น
Vitesse D3
Curv D3

ประทับใจชิ้นงาน Vitesse D3 มากๆครับ รู้สึกถูกใจ แต่พอปั่นแล้วกลับไม่ถูกใจ อาจเพราะไม่ชินกับเกียร์ดุมแบบที่ถอยหลังเบรคครับ แต่ร้านก้อแนะนำว่าสามารถนำชุดเบรคหลังออกได้ แต่คงต้องติดเบรคหลังแบบปีกผีเสื้อแทน ส่วนตัว Curv D3 ผมไม่ได้ลองแต่ได้ลองเป็น D7 ฟิวลิ่งผมชอบมากกว่า ปั่นสบายและนุ่มดี ต่างจาก Vitless D3 ผมรู้สึกว่ามันสะเทือนมาก เลยขอลอง Boardwalk โอ้วใช่เลย ฟิวที่เราชอบต้องโครโมลี่ ไว้จะลองพิจารณาเรื่อยๆครับ แต่ในใจมี Curv D3 มากกว่าครับ

ตอนนี้กลับมาทำการบ้าน ชอบ Jifo อีกแล้ว :lol:
หลายใจแบบนี้ ต้องสอยมาลองทุกรุ่นเลยครับ
:D :D :D
kanapat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816472212
team: ไม่มี
Bike: araya storck kestrel cinelli pinarello sunow brompton etcs

โพสต์ โดย kanapat »

เห็นด้วยครับ แต่ต้องลองคันละอย่างต่ำ 50 กม. นะครับ ลองแบบวนไปวนมา มันไม่ทราบหลอกครับ จริงๆนะ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

curve d3 ดูเหมือนนุ่มกว่าเพราะยางมันหน้า2 นิ้วครับ ลองใช้ยางหน้าแคบอัดแข็งหน่อยนี่สะเทือนไปถึงกระดูกตามสไตล์อลูเลยครับ
ขนาดผมใส่หลักอานคาร์บอนยังว่าสะเทือนกว่าหมอบเลยครับ d3 ลมยาง 85 หมอบลมยาง 120

แต่พูดก็พูดนะครับ บอร์ดวอล์คโครโม เจอยาง panaracer 100 psi เข้าไป ก็กระด้างกว่าหมอบอีกคันอยู่ดี แต่เฟรมเหล็กนี่ยอมรับว่านุ่มจริง(วัดแค่ความนุ่มนวลขณะขี่ปกตินะครับ ไม่ได้วัด stiff เวลา sprint) ไหลดีด้วย เพราะหนักกว่า.. :D
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”