********อยากหารถพับล้อ451มาใช้ทดแทนหมอบครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ********

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
litลาดพร้าว
สมาชิก
สมาชิก
Bike: พับtrin-x,BMC Slr03
ติดต่อ:

********อยากหารถพับล้อ451มาใช้ทดแทนหมอบครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ********

โพสต์ โดย litลาดพร้าว »

ผมไม่เคยมีรถพับมาก่อน อยากหารถพับเฟรมโครโมล้อ451 มาใช้ทดแทนหมอบ เนื่องจากตอนผมไปต่างจังหวัดไม่สะดวกจะพกหมอบไปปั่นได้ ไม่ทราบจะเล่นรุ่นไหนดีครับ ที่ผมมองๆไว้ก็มี KHS F20r451 ,Dahon speed falcoมาเปลี่ยนแฮนด์หมอบ ไม่ทราบตัวไหนขี่ดีกว่า fellingเหมือนหมอบมากกว่าครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำ ขอบคุณครับ ปล.ใครมีรถสเปกดังกล่าวเสนอขายมาทางpmก็ได้นะครับ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

Re: ********อยากหารถพับล้อ451มาใช้ทดแทนหมอบครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ********

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

litลาดพร้าว เขียน:ผมไม่เคยมีรถพับมาก่อน อยากหารถพับเฟรมโครโมล้อ451 มาใช้ทดแทนหมอบ เนื่องจากตอนผมไปต่างจังหวัดไม่สะดวกจะพกหมอบไปปั่นได้ ไม่ทราบจะเล่นรุ่นไหนดีครับ ที่ผมมองๆไว้ก็มี KHS F20r451 ,Dahon speed falcoมาเปลี่ยนแฮนด์หมอบ ไม่ทราบตัวไหนขี่ดีกว่า fellingเหมือนหมอบมากกว่าครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำ ขอบคุณครับ ปล.ใครมีรถสเปกดังกล่าวเสนอขายมาทางpmก็ได้นะครับ :)

สวัสดีครับ
KHS F20r451 มีแฮนด์หมอบแล้วครับ ราคาแพงกว่า Dahon speed Falco มากกว่าเท่าตัว
ถ้าซื้อ speed Falco ต้องเอามาเปลี่ยนเป็นแฮนด์หมอบครับ
จักรยานต้องถามตนเองครับว่าชอบรุ่นไหน ทั้งสองรุ่นคุณภาพดีครับ คุ้มค่าสมราคาที่จ่ายเงินไปครับ
ขอให้เลือกได้รถที่ถูกใจนะครับ
super bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1987 5959
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก, MBCT,Small bike family
Bike: รถเล็ก
ตำแหน่ง: 447ถ.กม.5ฝั่งซ้าย อรัญประเทศ สระแก้ว 27120, 87/104ถ.เทศบาลสงเคราะห์ ข.ลาดยาว ข.จตุจักร กมท.10900

Re: ********อยากหารถพับล้อ451มาใช้ทดแทนหมอบครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ********

โพสต์ โดย super bike »

ปกติปั่นหมอบ รถพับที่fellingเหมือนหมอบ ถ้าวงเงินน้อยก็ KHS F20R-451 ถ้าวงเงินมากก็ไป Pocket Rocket(pro,superpro)
หากปั่นเดี่ยวเดิมๆก็พอได้ แต่ถ้าปั่นกับกลุ่มหมอบ ก็ต้อง up ใหม่หมดครับ ใส่sram redหรือrecord,superrecord สักชุด
เลือกใบจานพร้อมเฟืองให้เหมาะ ล้อcarbonพร้อมยาง0.9ดีๆอีกชุด ถ้าคนปั่นแรงดีมีประสพการณ์ ติดกลุ่มหมอบแน่นอนครับ
One_Man_Show
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Crius Shadow 18"
ติดต่อ:

โพสต์ โดย One_Man_Show »

เชียร์ Speed Falco แฮนด์หมอบครับ

แต่ส่วนตัวผมแอบมีใจให้ Horize มากกว่า ถ้างบน้อยก็หาซื้อล้อเดิม Speed Falco ที่เค้าถอดขายอัพเกรดมาใส่แทนครับ

ผมมีวิธีทำ Horize ใส่แฮนด์หมอบในราคาประหยัดด้วย :D
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

แลมบอกรินี่ ไหมครับ

ล้อ 451 ด้วยอัพเกียร์พอ :o

รูปภาพ

รูปภาพ

ตัวแรกถูกว่าตัวสองอยู่เยอะเหมือนกันครับ
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ตามข้างบนว่าเลยครับ ถ้าไม่ตามหมอบเดิมๆก็พอ แต่ถ้าตามหมอบก็อัพอีกบานครับ บางทีซื้อแร็คติดท้ายรถถูกกว่าไหมครับ?
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
saruno
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant tcr
ติดต่อ:

โพสต์ โดย saruno »

ดาฮอนแต่งหมอน จากประสบการณ์ส่วนตัว ฟิตติ้งยากมากครับ เนื่องจาก

ท่อนอนยาว

ใส่ได้นะครับ แต่จะรู้สึกว่า ไม่พอดี ปั่นนานๆซัก 20 โลขึ้นไปเริ่มปวดแขน ไม่สนุกเท่าไร
หดแฮนด์สุดๆ ใส่แฮนด์หมอนแบบไม่ใส่เสต็มยังรู้สึกว่าเอื้อมครับ
ปล. ผมสูง 168 คนสูง 175 ขึ้นคงไม่มีปัญหา

เป็นผมคงเลือก KHS F20r451 ครับ :lol:
Follows my Page สถาปัตยกรรมและการปั่น (ชาวจักรยาน คณะสถาปัตย์ยกรรมและการผังเมือง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์)
http://www.facebook.com/APTU.cycle

HIP commuter โชคชัย4
https://www.facebook.com/BIKEchitecture
Opikza
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi impulso ; Dahon ; CAAD10 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Opikza »

เล่นมินิเวโล่ก้อดีนะครับ ยี่ห้อแล้วแต่เลย
ไฟล์แนบ
842.jpg (89.61 KiB) เข้าดูแล้ว 2040 ครั้ง
Mile8.jpg (70.82 KiB) เข้าดูแล้ว 2007 ครั้ง
ID Line: Pik_roadbike
มีแรงเท่าไหร่ก้อใส่ไป เส้นชัยอยู่ข้างหน้า
มีแรงเท่าไหร่ก้อใส่ไป เส้นชัยอยู่ข้างหน้า
นาย ล้อหมุน
สมาชิก
สมาชิก
team: นาย ล้อหมุน
Bike: Yeah, Jour, Brompton S6L

โพสต์ โดย นาย ล้อหมุน »

เพิ่ม อีก 1 ตัวเลือก ส่งเข้าประกวดเป็น Tyrell CSI หรือ PK1

ขออนุญาตินำรูปใน fb Tyrell มาให้เป็นแนวทาง
รูปภาพ
รูปภาพ
nassorn
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nassorn »

ใช้ DAHON Falco หมอบอยู่ค่ะ ชอบมาก :D ...ขอแบ่งปันประสพการณ์ให้คุณ litลาดพร้าว

ด้วยความสูง 155 ระยะเอื้อมไกลไปนิดนึง แต่ไม่รู้สึกเป็นปัญหาเวลาหมอบ เอาไปมุดลมที่สุวรรณภูมิมาหลายรอบแล้ว แซงหมอบล้อใหญ่ได้เพลินๆ ...คันนี้ติดมือช่วยเบรค จับเป็นแฮนด์ตรงปั่นถนนใหญ่ได้สบายเมื่อเทียบกับ Speed P8 ระยะเอื้อมสบายกว่ามาก

อัพแบบจัดเต็ม คันเดียวจบ ...ใช้ Shimano 105 ST5703 สำหรับจานหน้า 3 ชั้น, สับจาน, โซ่, ตีนผีขาสั้นเป็น 105 ยกเว้นเฟืองหลังเป็น Tiagra 12-30 เผื่อขึ้นเนินเนิบๆ ..จานหน้าสามชั้น Driveline 52/42/30 ...ราคาค่าแต่งให้เป็นหมอบ 3x10 ประมาณถอย falco ได้อีกคันนึงค่ะ :lol:

รูปภาพ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

คันบนนี่สุดติ่งจริงๆ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

Cookiebike เขียน:คันบนนี่สุดติ่งจริงๆ
crius พี่สุดติ่งกระดิ่งเหมียวครือๆกันแหละคร่าบ..
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”