ถ้าไม่ใช้บันไดพับหรือปลดไว ใช้ตัวไหนกันบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

ถ้าไม่ใช้บันไดพับหรือปลดไว ใช้ตัวไหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย mod_gb! »

แล้วเกะกะมากมั้ย
ถึงขั้นต้องพกประแจกันเลยหรือเปล่า

แล้วมีใครเอาไปใส่พวกฮาล์ฟคลิป, โทคลิป หรือสายรัดแบบไหน บ้างมั้ยครับ
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

Re: ถ้าไม่ใช้บันไดพับหรือปลดไว ใช้ตัวไหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย Bluewhite »

ใช้ Litepro ครับ เล็กดี เท้าเล็กด้วย เกาะพื้นรองเท้า เบาดีครับ ใส่ Mu Uno อยู่ ไม่เน้นแรง เน้นเบาครับ
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

Re: ถ้าไม่ใช้บันไดพับหรือปลดไว ใช้ตัวไหนกันบ้างครับ

:shock: litepro นี่ไม่ใช่ปลดเร็วเหรอครับ ผมนึกว่าใช่มาตลอดเลย
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
santi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 555

โพสต์ โดย santi »

ใช้ Speed Uno รุ่นเดียวกันครับ ผมใส่บันได LitePro M228 สีดำ :D
col_sun
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Vintage Cannondale 3.0 SR600 / Dr.Hon Mu Uno / Brompton M3E * S2L * M6R / Bickerton Mk1 * Mk2 * Mk3 * Country / and a Custom Fixed
ตำแหน่ง: รู้อะไรไม่สู้รู้จักกัน

โพสต์ โดย col_sun »

เคยใช้ของ litepro แบบไม่ปลด
แล้วเปลี่ยนมาใช้ wellgo ปลดเร็ว
แล้วใส่ toe clipless ครับ ใช้ดี
ถ้าไม่เน้นไรมากก็แนะนำตัวแรกครับ ;)

รูปภาพ

รูปภาพ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

Aest บอดี้แม็กนีเซียม แกนไทเทเนียม ราคาไม่หนีไลท์โปร เบาโฮกๆ
ไฟล์แนบ
20140130_121105-resized-800.jpg (64.69 KiB) เข้าดูแล้ว 1601 ครั้ง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

shpiak เขียน:Aest บอดี้แม็กนีเซียม แกนไทเทเนียม ราคาไม่หนีไลท์โปร เบาโฮกๆ
สวยครับ น่าจะเคยอ่านในกระทู้ SLX หรือเปล่าไม่แน่ใจ คือตัวนี้ร้านทั่วไปไม่มีขาย ต้องสั่งใช่ไหมครับ แล้วขนาดแป้นเล็กเท่าของ Litepro หรือเปล่าครับ มีสีดำไหมครับ สนใจครับ เบาดีจัง ขอบคุณครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ใช่ครับ ผมใส่ slx อยู่ แป้นขนาดไล่ๆกับไลท์โปร สั่งอีเบย์มาครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ

shpiak เขียน:ใช่ครับ ผมใส่ slx อยู่ แป้นขนาดไล่ๆกับไลท์โปร สั่งอีเบย์มาครับ
ขอบคุณครับ สีดำมีใช่ไหมครับ
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

col_sun เขียน:เคยใช้ของ litepro แบบไม่ปลด
แล้วเปลี่ยนมาใช้ wellgo ปลดเร็ว
แล้วใส่ toe clipless ครับ ใช้ดี
ถ้าไม่เน้นไรมากก็แนะนำตัวแรกครับ ;)

รูปภาพ

รูปภาพ
wellgo m111 รึป่าวครับ
ถ้าใช่กำลังสนใจตัวนี้พอดี
แต่หาข้อมูลยังเจอแต่เวปนอก
ก็สั่งไม่เป็น แล้วพี่ได้ในไทยรึเปล่าครับ
...

...
...

mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อ้าว :!: :?:
รูปพึ่งขึ้น
เหมือนจะใช่
M111
...

...
...

col_sun
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Vintage Cannondale 3.0 SR600 / Dr.Hon Mu Uno / Brompton M3E * S2L * M6R / Bickerton Mk1 * Mk2 * Mk3 * Country / and a Custom Fixed
ตำแหน่ง: รู้อะไรไม่สู้รู้จักกัน

โพสต์ โดย col_sun »

mod_gb! เขียน:...
wellgo m111 รึป่าวครับ
ถ้าใช่กำลังสนใจตัวนี้พอดี
แต่หาข้อมูลยังเจอแต่เวปนอก
ก็สั่งไม่เป็น แล้วพี่ได้ในไทยรึเปล่าครับ
M111 ล่ะครับสั่งจากฮ่องกงมาราวพันกลางๆครับ ;)
gameza500
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0588082
Bike: MATRIX BIKE
ตำแหน่ง: 112/1411 ม.11 ซ.บางนา-ตราด46 ถ.บางนา-ตราด กม.4 แขวง-เขต บางนา กทม. 10260

โพสต์ โดย gameza500 »

ถ้าแบบไม่ปลดเร็วหรือแบบพับ...ผมชอบตัวนี้ครับ...ส่วนน้ำหนักต่อข้างนะครับ

ไม่รวมทับทิมสะท้อนแสง90กรัม...ถ้ารวมทับทิมสะท้อนแสงก็หนัก100กรัม

------------------------------------------------------------------------------

VP One Hipac Carbon HANK

ตัวบันได : One-Piece HIPAC Carbon body

แกนบันได : CNC machined Cr-Mo

ลูกปืนบันได : Ball Bearing

ขนาดของบันได : 78x68mm.

น้ำหนัก : 90 กรัม

Price 530.- Baht (EMS+50)

รูปภาพ

_________________________________________________________________________________________________________________
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

gameza500 เขียน:ถ้าแบบไม่ปลดเร็วหรือแบบพับ...ผมชอบตัวนี้ครับ...ส่วนน้ำหนักต่อข้างนะครับ

ไม่รวมทับทิมสะท้อนแสง90กรัม...ถ้ารวมทับทิมสะท้อนแสงก็หนัก100กรัม

ผมก็ใช้นะตัวนี้แต่ น้ำหนักมากกว่าที่ลงไว้ และ แบบนี้รองเท้าเปียกนิดเดียวก็ลื่นปรี๊ด เลยละครับ

แต่จุดหมุนลื่นดีครับ

ผมเลยไปลองอีกตัวแบบที่มีหมุด หนักกว่าหน่อย แต่เกาะรองเท้าได้ดีกว่าแยะครับ
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
gameza500
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0588082
Bike: MATRIX BIKE
ตำแหน่ง: 112/1411 ม.11 ซ.บางนา-ตราด46 ถ.บางนา-ตราด กม.4 แขวง-เขต บางนา กทม. 10260

โพสต์ โดย gameza500 »

Paddock เขียน:
gameza500 เขียน:ถ้าแบบไม่ปลดเร็วหรือแบบพับ...ผมชอบตัวนี้ครับ...ส่วนน้ำหนักต่อข้างนะครับ

ผมก็ใช้นะตัวนี้แต่ น้ำหนักมากกว่าที่ลงไว้ และ แบบนี้รองเท้าเปียกนิดเดียวก็ลื่นปรี๊ด เลยละครับ

แต่จุดหมุนลื่นดีครับ

ผมเลยไปลองอีกตัวแบบที่มีหมุด หนักกว่าหน่อย แต่เกาะรองเท้าได้ดีกว่าแยะครับ
ผมก็ใช้อยู่ครับน้ำหนักที่ลงไปนั้น...เป็นน้ำหนักที่ผมลองชั่งจากตาชั่งดิจิตอลแบบแขวน

ส่วนที่ว่าลื่นถ้าใช้ด้านที่แบนๆก็เกาะเท้าดีนะครับ...แต่ถ้าใช้ด้านที่นูนๆอันนั้นยังไงก็ลื่นครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”