ปฏิบัติการ Java Fit ติดตะแกรงหลัง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Curve SL 2009 16" Hang Ten 20"

ปฏิบัติการ Java Fit ติดตะแกรงหลัง

โพสต์ โดย อั่งซิ่วย้ง »

เพื่อนสอย Java Fit มาจากงานไบค์ เอ็กซ์โป เมืองทองธานี พยายามเสาะหาวิธีติดตะแกรงหลัง
แต่ด้วย "อิตาลีดีไซน์" .... เขาคงเห็นว่าติดแล้วไม่สวย ติดแล้วปั่นไม่คล่องตัวรึป่าว จึงไม่ทำฟังก์ชั่นให้ติดได้
.... ตระเวนหลายที่ หลายร้านไม่มีของ หลายที่บอกทำไม่ได้ แม้แต่ช็อปจาวาเองบอกต้องใช้จับหลักอาน
บางร้านแนะนำว่าต้องเจาะรถ โอ....รู้สึกเสียดายของยิ่งนัก

สุดท้ายมาจบที่ร้านนี้ ถิ่นเก่า ... ปั่น ปั่น ไบค์ ซ. ลาดพร้าว 101
ใกล้โรงเรียนวัดบึงทองหลาง ร้านอยู่ตรงสามแยกทางลัดลาดพร้าว 87 พอดี
ฝีมือน้องหนุ่มผู้ใจเย็น...ทำเงียบๆ นิ่งๆ...ฝีมือแน่เนียน....ไม่นานก็เรียบร้อย สวยงาม แข็งแรง....
น้องเค้าอัธยาศัยดี ฝีมือดีจริงๆ นะ ไม่ได้เชียร์ไม่ได้โฆษณาเร๊ยยยย ...
เอามาแชร์ไว้เผื่อใครอยากทำ จะได้ไม่ต้องตระเวนให้เหนื่อยซ้ำซากจ้า

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย อั่งซิ่วย้ง เมื่อ 13 พ.ค. 2014, 08:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
“He who fights with monsters should look to it that he himself does not become a monster”
― Friedrich Nietzsche
Neung111
สมาชิก
สมาชิก
Bike: JAVA DECAF TT-7S-D

Re: ปฏิบัติการ Java Fit ติดตะแกรงหลัง

โพสต์ โดย Neung111 »

บังโคลนหน้า-หลัง ได้จากไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
Gemini
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-784-9069
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK 4500 / K2ZEED TEAM

Re: ปฏิบัติการ Java Fit ติดตะแกรงหลัง

โพสต์ โดย Gemini »

ยินดีด้วยครับ ;)
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

ติดแล้วดูเท่ห์ดีครับพี่ น้ำหนักเพิ่มขี้นมากี่ขีดครับ ผมว่าได้ใช้ประโยชน์แน่นอนเลยครับ ส่วนบังโคลนนี่ติดไว้รอรับหน้าฝนได้เลยครับ
:D :D :D
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

Neung111 เขียน:บังโคลนหน้า-หลัง ได้จากไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
เคยเห็น BIKE CENTER 390 บาท มีหลายสี ลองโทรเช็คดูครับ
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

ไม่ต้องเจาะรถ แล้วยึดรูไหน อย่างไร แข็งแรงไหม ไฮไลท์มันอยู่ตรงนี้
fear is a mind killer
de win
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BerGaMonT Greyhound

โพสต์ โดย de win »

อุปกรณ์เสริมเพียบ สุดยอดไปเลยไม่ต้องเจะา รับน้ำหนักได้ดี
ตอนพับจะยุ่งยากขึ้นมากไหมครับ
ราคาทั้งชุดคงไม่แรงมั้งครับ :lol: :lol: :lol:
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

บังโคลนตัวนี้ติดเอาสวยได้แต่ใช้จริงไม่ได้ครับ บางคนขาย300บางคนขาย600 บางคนขายหลายสี
เหาะกับล้อ16มากกว่า แล้วล้อสลิกติดรถจาวาจะดีดน้ำวงกว้าง8ทิศหนักกว่าล้อมีดอกมาก

ตะแดรงหลังเหมือนยึดดุม น่าจะดัดแปลง น่าสนใจลองทำบ้าง ลองซุมภาพให้ดุหน่อยสิครับ
ผมเคยเอาตะแดรงหน้ายึดดุมมาแปลงไส่เป็นตะแกรงกลังจาวาฟิต
แต่ขนาดตะแกรงหน้าก็เล็กไแติดกระเป็าไม่ได้อีก
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Curve SL 2009 16" Hang Ten 20"

Neung111 เขียน:บังโคลนหน้า-หลัง ได้จากไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
บังโคลนนี้ได้จาก AIM Bike เมืองทองธานี ราคา 550
แต่เจ้าของจั๊กบอกว่า ได้ลองเอาไปลุยใส่หลุมน้ำแถวบ้านแล้ว น้ำขี้โคลนก็ยังดีดใส่อยู่ดี
แบบกระจายออกข้าง เลอะมาที่หลังบ้างเล็กน้อย
ถ้าพาดกระเป๋า กระเป๋าก็เตรียมเละได้เลย
สรุปว่ายังไม่เวิร์คเท่าไหร่ค่ะ
“He who fights with monsters should look to it that he himself does not become a monster”
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

toop เขียน:ติดแล้วดูเท่ห์ดีครับพี่ น้ำหนักเพิ่มขี้นมากี่ขีดครับ ผมว่าได้ใช้ประโยชน์แน่นอนเลยครับ ส่วนบังโคลนนี่ติดไว้รอรับหน้าฝนได้เลยครับ
:D :D :D
พี่ Toop คะ ตอบไม่ได้ว่าเพิ่มมากี่ขีด .... เพราะมันเพิ่มมาเป็นกิโล :lol: :lol: :lol: :lol:
เพื่อนเล่นติดอุปกรณ์แบบคนขี่มอร์เตอร์ไซต์ (เขายืนยันว่าคุ้นแบบนั้น)
ด้วยกระจกสองข้างขนาดเท่าใบพาย ไฟหน้าดวงเบ้อเร่อ ไฟหลังยังดีแคทอายปกติ
ติดตะแกรงหลัง บังโคลน ตามมาด้วยตีนผีแบบพับของไต้หวัน
หลักอานโช๊ค (อันนี้เป็นมือสองข้าพเจ้าได้จากในเว็บนี้)
แบบว่า....เต็มที่ขนาดนี้แล้ว ขับขี่มั่นใจ ยังพับแล้วยกใส่รถหรือเข็นไหว....เจ้าตัวเค้าพอใจค่ะ
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปมาแล้ว....
โดยหลักๆ คือใช้ร้อยเข้าไปกับแกนดุมแบบปลดเร็วค่ะ คือต้องเปลี่ยนแกนดุมล้อให้ยาวขึ้น
ส่วนตะแกรงก็ใช้ของวินสิตา ส่วนตรงที่มาจับหลักอานเห็นน้องหนุ่ม ปั่นปั่น บอกว่าต้องเจียรผ่า
เพื่อเอาขาตะแกรงสอดไส้คั่นไว้ แล้วประกอบแหวนรัดหลักอานขึ้นใหม่ค่ะ

ต้องไปหาบังโคลนใหม่ที่เวิร์กกว่านี้.....หรือท่านใดมีวิธี...ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

รูปภาพ
เวลาลดหลักอาน ต้องปลดแหวนสองตัวค่ะ ...
รูปภาพ
ด้านข้างตรงดุมล้อ
รูปภาพ
รูปภาพ
ฟูลอ็อบชั่น...หนักเพิ่มเป็นกิโล...
รูปภาพ
กระเป๋ารุ่นนี้ ขนาดพอดีๆ (รีบไปหน่อย ติดกลับด้าน อิ อิ)
Neung111
สมาชิก
สมาชิก
Bike: JAVA DECAF TT-7S-D

โพสต์ โดย Neung111 »

Bluewhite เขียน:
เคยเห็น BIKE CENTER 390 บาท มีหลายสี ลองโทรเช็คดูครับ
ขอบคุณครับ
KUBA
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ปั่นได้หมดถ้ามีแรง

โพสต์ โดย KUBA »

อั่งซิ่วย้ง เขียน:รูปมาแล้ว....
โดยหลักๆ คือใช้ร้อยเข้าไปกับแกนดุมแบบปลดเร็วค่ะ คือต้องเปลี่ยนแกนดุมล้อให้ยาวขึ้น
ส่วนตะแกรงก็ใช้ของวินสิตา ส่วนตรงที่มาจับหลักอานเห็นน้องหนุ่ม ปั่นปั่น บอกว่าต้องเจียรผ่า
เพื่อเอาขาตะแกรงสอดไส้คั่นไว้ แล้วประกอบแหวนรัดหลักอานขึ้นใหม่ค่ะ

ต้องไปหาบังโคลนใหม่ที่เวิร์กกว่านี้.....หรือท่านใดมีวิธี...ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

รูปภาพ
เวลาลดหลักอาน ต้องปลดแหวนสองตัวค่ะ ...
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ฟูลอ็อบชั่น...หนักเพิ่มเป็นกิโล...
รูปภาพ
กระเป๋ารุ่นนี้ ขนาดพอดีๆ (รีบไปหน่อย ติดกลับด้าน อิ อิ)

ออกมาดูดีเลยครับ สวยไปอีกแบบ :D :D :D
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

ฝีมือครับ ช่างดูเอาใจใส่งานดีครับ
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

ดูดีมากๆ ครับ
fear is a mind killer
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”