dahon routeอยากเปลี่ยนกะโหลกครับแนะนำด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sitichaisang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek 7.2 LiveStrong /// Dahon Route 2014
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

dahon routeอยากเปลี่ยนกะโหลกครับแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย sitichaisang »

ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะทำให้ปั่นลื่นขึ้นรึเปล่าครับ งบ500นี้ไหวไหม

และของเก่าผมเวลาปั่นอยู่เกียร์6แล้วมันเหมือนขืดๆ~ตรงจานถ้าเปลี่ยนแล้วอาการนี้จะหายไปไหมครับหรือว่ามันปกติ

ใจจริงอยากเปลี่ยนกะโหลกที่สามรถใส่จานLITEPROในวันข้างหน้าได้ครับ

ขอบคุณครับ
One_Man_Show
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Crius Shadow 18"
ติดต่อ:

Re: dahon routeอยากเปลี่ยนกะโหลกครับแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย One_Man_Show »

Route อัพแค่กะโหลกไม่จบและไม่ได้รู้สึกถึงการอัพครับ มีปัจจัยอีกหลายอย่าง

ถ้าอยากอัพ Route ให้รู้สึกถึงการอัพอย่างแท้จริง รื้อทั้งคันให้เหลือเฟรมเปล่าๆ แล้วใส่อะไหล่ใหม่ครับ

Route ไม่เหมาะกับการอัพนิดๆหน่อยๆ เพราะอะไหล่ที่ติดรถมาเป็นของธรรมดา

แต่ถ้าอยากอัพจริงๆ ก็แนะนำชุดจาน LitePro 56T พร้อมกะโหลกกลวงไปเลยครับ

แต่อัพแค่จาน มันก็ยังไม่สัมพันธ์กับเฟืองหลัง ล้อ อยู่ดี เพราะของติดรถมันแค่ 6สปีด ล้อก็ธรรมดา

ถ้าจะให้ลื่นและเห็นผล ก็แนะนำเป็น ชุดจาน ชุดล้อ(ถูก-แพงก็ตามกำลัง) ยาง เฟืองหลัง(8-9สปีดก็ว่ากันไป) ตีนผี ชิพเตอร์ อัพแบบนี้เห็นผลเลยครับ

แต่ถ้างบประมาณท่านไม่เยอะพอที่จะอัพมาก อย่างน้อยๆก็เอาชุดจานให้ได้ก็น่าจะปั่นดีขึ้นครับ

ชุดจาน LitePro 56T พร้อมกะโหลกกลวง อยู่ที่ประมาณ 2,xxx ครับ
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek 7.2 LiveStrong /// Dahon Route 2014

Re: dahon routeอยากเปลี่ยนกะโหลกครับแนะนำด้วยครับ

One_Man_Show เขียน:Route อัพแค่กะโหลกไม่จบและไม่ได้รู้สึกถึงการอัพครับ มีปัจจัยอีกหลายอย่าง

ถ้าอยากอัพ Route ให้รู้สึกถึงการอัพอย่างแท้จริง รื้อทั้งคันให้เหลือเฟรมเปล่าๆ แล้วใส่อะไหล่ใหม่ครับ

Route ไม่เหมาะกับการอัพนิดๆหน่อยๆ เพราะอะไหล่ที่ติดรถมาเป็นของธรรมดา

แต่ถ้าอยากอัพจริงๆ ก็แนะนำชุดจาน LitePro 56T พร้อมกะโหลกกลวงไปเลยครับ

แต่อัพแค่จาน มันก็ยังไม่สัมพันธ์กับเฟืองหลัง ล้อ อยู่ดี เพราะของติดรถมันแค่ 6สปีด ล้อก็ธรรมดา

ถ้าจะให้ลื่นและเห็นผล ก็แนะนำเป็น ชุดจาน ชุดล้อ(ถูก-แพงก็ตามกำลัง) ยาง เฟืองหลัง(8-9สปีดก็ว่ากันไป) ตีนผี ชิพเตอร์ อัพแบบนี้เห็นผลเลยครับ

แต่ถ้างบประมาณท่านไม่เยอะพอที่จะอัพมาก อย่างน้อยๆก็เอาชุดจานให้ได้ก็น่าจะปั่นดีขึ้นครับ

ชุดจาน LitePro 56T พร้อมกะโหลกกลวง อยู่ที่ประมาณ 2,xxx ครับ
อยากเสียตังแล้วครับตอนนี้กับชุดจานLITEPRO (แต่ผบ.ที่บ้านนี้สิครับ 555)ขอบคุณคุณOne_Man_Showครับ แล้วไอ้ความรู้สึกขืกๆตอนปั่นเกียร์6ตรงจานนี้มันเกี่ยวกับกะโหลกเปล่าครับ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

จานกับกระโหลกมันคู่กัน ยังไงก็ต้องไปด้วยกันครับ ใส่อย่างใดอย่างนึงก่อนไม่ได้
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
สมาชิก
สมาชิก

Cookiebike เขียน:จานกับกระโหลกมันคู่กัน ยังไงก็ต้องไปด้วยกันครับ ใส่อย่างใดอย่างนึงก่อนไม่ได้

ครับผม ตอนนี้ก็กำลังจะตัดสินใจอยู่ครับ

แล้วถ้าเกิดเปลี่ยนเป็นชุดจานlitepro56พร้อมกะโหลกกลวงมันจะรู้สึกต่างจากชุดจานเดิมมากรึเปล่าครับ
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

กระโหลกกลวง ได้เบากว่ากระโหลกเหลี่ยมเยอะ

ความลื่นมากกว่า ส่วนฟันของจานหน้ามากกว่า คุณได้ ความเร็วที่เร็วกว่าเดิม ถ้าสามารถ ควงขาได้รอบเท่าเดิม
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
สมาชิก
สมาชิก

ครับผม นอกเรื่องนิดนึงนะครับถ้ารถผมสีน้ำเงิน แล้วใส่จานlitepro สีแดง จะเข้ากันไหมครับ อิอิ
One_Man_Show
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Crius Shadow 18"
ติดต่อ:

โพสต์ โดย One_Man_Show »

sitichaisang เขียน:ครับผม นอกเรื่องนิดนึงนะครับถ้ารถผมสีน้ำเงิน แล้วใส่จานlitepro สีแดง จะเข้ากันไหมครับ อิอิ
ธีมน้ำเงิน-ทองสิครับท่าน สวยงาม น้ำเงิน-อลูก็เข้าท่า น้ำเงินแดงก็ได้แนวๆสไปเดอร์แมน
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”