เกียร์ดุม sramDD3 อยากเปลี่ยนชิพเตอร์เป็นมือเบรคหมอบ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
bermbike
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant scr1

เกียร์ดุม sramDD3 อยากเปลี่ยนชิพเตอร์เป็นมือเบรคหมอบ

โพสต์ โดย bermbike »

รบกวนสอบถามผู้รู้ เกียร์ดุทSram DD3 สามารถใช้กับชิพเตอร์มือเบรคหมอบ3เกียร์ได้หรือไม่ครับ
เห็นฝรั่งใช้sram DD2 ใช้ ชิพเตอร์ shimana sti ได้ จากเวปนี้
http://www.bikeforums.net/folding-bikes ... g-igh.html
แต่ไม่แน่ใจว่า3เกียร์จะใช่ได้ไหม
รูปประจำตัวสมาชิก
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

Re: เกียร์ดุม sramDD3 อยากเปลี่ยนชิพเตอร์เป็นมือเบรคหมอบ

โพสต์ โดย -=pub=- »

ใช้ได้ครับ DAHON พวก Vector X27 ก็ใช้ดุมตัวนี้กับชิฟเตอร์หมอบครับ
รอด้วยซิ
bermbike
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant scr1

Re: เกียร์ดุม sramDD3 อยากเปลี่ยนชิพเตอร์เป็นมือเบรคหมอบ

โพสต์ โดย bermbike »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”