สอบถามความเห็น ferrari คันนี้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
tunwa
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สอบถามความเห็น ferrari คันนี้หน่อยครับ

โพสต์ โดย tunwa »

รุ่น formula fd-d ครับ ลองค้นหาดูแล้ว ไม่มีข้อมูลเลยครับ ได้มาราคา 3400 บาท ไม่รู้แพงไปหรือเปล่า พยายามลงรูปแต่ลงไม่ได ชุดเกียร์ sram x3 7เกียร์ ใครมีข้อมูลช่วยหน่อยครับ มือใหม่ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย tunwa เมื่อ 25 เม.ย. 2014, 21:31, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

Re: สอบถามความเห็น ferrari คันนี้หน่อยครับ

โพสต์ โดย O'Pern »

ได้รถมาแล้วก็ใช้งานไปให้เต็มที่ได้เลย ถ้าเพื่อนตอบว่าคุณซื้อมาแพงก็จะเจ็บใจเสียเปล่าๆ หรือหากตอบว่าซื้อมาถูกคุณก็จะรู้สึกดีขึ้นหน่อย

อยากได้ข้อมูลด้านใดหรือครับ ถามให้ชัดเจน เพื่อนๆ จะได้ช่วยกันถูกครับ
fear is a mind killer
tunwa
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: สอบถามความเห็น ferrari คันนี้หน่อยครับ

ขอบคุณครับที่เข้ามาแสดงความเห็น คือผมซื้อรถพับมือ2 ถูกๆราคาไม่เกิน 2500 มาใช้หลายคันแล้วครับ ไม่ประทับใจ ปั่นแล้วเหนื่อย พอมาเจอคันนี้ ลองปั่น ระยะ 40 โล 2 ครั้งแล้วครับ ปั่นได้สบายๆไม่เนื่อยมาก คือพอๆกับปั่นเสือภูเขา ก้อเลยสงสัยว่ารถมันจะดี พอจะสูสีกับรุ่นดังๆที่ราคาแพงๆได้ใหม ตั้งใจจะปั่นเที่ยว ระยะไม่เกิน 150 โลไปกลับครับ เลยอยากได้ข้อมูลด้านความทนทาน กลัวเดี้ยงกลางทางครับ
จาง เหว่ย เจี๋ย
สมาชิก
สมาชิก
Bike: กำลังเก็บเงิน
ตำแหน่ง: สัตหีบ-ระยอง

โพสต์ โดย จาง เหว่ย เจี๋ย »

มีรูปไหมครับ ถ้ามีท่านอื่นๆน่าจะช่วยวิเคราะห์ให้ได้ดีมากขึ้นนะครับ

ในความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ถ้าจะซื้อรถมือสองต้องดูสภาพรถโดยรวม ชุดขับเคลื่อน รวมถึงระบบเกียร์(ถ้ามี) โช็ค(ถ้ามี) ว่าสภาพไหวไหม ถ้าจะให้ดีลองปั่นก่อนเลยครับ ถ้าถูกใจถึงซื้อ แต่รถรุ่นใหม่ๆในปัจจุบัน เค้าได้มีกรรมวิธีการผลิต การออกแบบที่ค่อนข้างดีครับ ราคาที่แพงมาจากวัสดุที่ใช้ทำ frame อาน แฮนด์ ชุดระบบเกียร์ และอื่นๆ แล้วสุดท้ายคือค่ายี่ห้อครับ รถใหม่ในปัจจุบันจึงค่อนข้างแพง ถ้าเป็นผมอดทนเก็บเงินซื้อรถใหม่คันเดียวครับ จะไม่ซื้อรถยี่ปุ่นราคาถูก เพราะซื้อไปใจมันไม่จบอ่ะครับ เพราะผมอยากได้ Dahon :lol:
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

คุณขี่ 40 กม แล้วรู้สึกสบายๆ ไม่เหนื่อยมาก
- นั่งแปลว่าคุณแข็งแกร่งมาก และได้รถที่ดีแล้วครับ

สามารถไปได้ทุกหนทุกแห่งแล้ว

ถ้ากลัวพัง ก็ตรวจสภาพเป็นจุดๆ ไปครับ ชิ้นไหนชำรุดก็เปลี่ยนชิ้นนั้น
fear is a mind killer
tunwa
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

จาง เหว่ย เจี๋ย เขียน:มีรูปไหมครับ ถ้ามีท่านอื่นๆน่าจะช่วยวิเคราะห์ให้ได้ดีมากขึ้นนะครับ
รูปผมพยายามอัปฯจากมือถือ แต่ระบบแจ้ง ไม่รู้จักไฟล์ครับ ขนาดก็ไม่เกิน 120 kb นามสกุลjpg
พยายามมา 2วันแล้วครับ ไม่รู้ผมทำไม่ถูกตรงใน(อัปจากมือถือครับ)

ในความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ถ้าจะซื้อรถมือสองต้องดูสภาพรถโดยรวม ชุดขับเคลื่อน รวมถึงระบบเกียร์(ถ้ามี) โช็ค(ถ้ามี) ว่าสภาพไหวไหม ถ้าจะให้ดีลองปั่นก่อนเลยครับ ถ้าถูกใจถึงซื้อ แต่รถรุ่นใหม่ๆในปัจจุบัน เค้าได้มีกรรมวิธีการผลิต การออกแบบที่ค่อนข้างดีครับ ราคาที่แพงมาจากวัสดุที่ใช้ทำ frame อาน แฮนด์ ชุดระบบเกียร์ และอื่นๆ แล้วสุดท้ายคือค่ายี่ห้อครับ รถใหม่ในปัจจุบันจึงค่อนข้างแพง ถ้าเป็นผมอดทนเก็บเงินซื้อรถใหม่คันเดียวครับ จะไม่ซื้อรถยี่ปุ่นราคาถูก เพราะซื้อไปใจมันไม่จบอ่ะครับ เพราะผมอยากได้ Dahon :lol:
ดาฮอนผมก็อยากได้ครับ แต่ผบ.ไม่อนุมัติครับ แค่นี้ก็ตาเขียวแล้ว อิๆ
tunwa
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

O'Pern เขียน:คุณขี่ 40 กม แล้วรู้สึกสบายๆ ไม่เหนื่อยมาก
- นั่งแปลว่าคุณแข็งแกร่งมาก และได้รถที่ดีแล้วครับ
ขอบคุณครับ ไม่แกร่งหรอกครับ ปั่นช้าๆ AV 17-18 เองครับ

สามารถไปได้ทุกหนทุกแห่งแล้ว

ถ้ากลัวพัง ก็ตรวจสภาพเป็นจุดๆ ไปครับ ชิ้นไหนชำรุดก็เปลี่ยนชิ้นนั้น
ตอนนี้เริ่มมั่นใจกับรถพอสมควรครับ ปั่นติดต่อกัน 3 วัน รวมระยะทาง ประมาณ120 โล
ยังไม่เจอปัญหาครับ ตอนนี้ จะถูก จะแพง ก็จะใช้คันนี้ครับ เพราะหมดงบแล้ว 55
tunwa
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ประมาณนี้ครับ ยืมมาจากเว็บอื่นครับ ของผมสภาพสียังดีอยู่
เป็นเฟรมอลูครับ ดูข้อมูล หนักประมาณ 12 โล
รูปภาพ
รูปภาพ

ของผมไม่ใช่คันนี้นะครับ แต่สภาพซัก 70 % ไม่มีบุบ ไม่มีร้าว
มีตะแกรง หน้า-หลังมาด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”