สอบถามเรื่องก้ามเบรค และผ้าเบรค

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามเรื่องก้ามเบรค และผ้าเบรค

โพสต์ โดย stl »

พอดีเห็นผ้าเบรคใกล้หมดแล้ว เลยอยากลองเปลี่ยนก้ามเบรครถเสือหมอบมือสองแทน ไม่แน่ใจว่าจะเอามาใส่กันได้หรือไม่
เพราะเห็นมีพูดถึงประเภทขายาวของก้ามเบรคกัน จากรูปมันเป็นแบบขายาวหรือเปล่าครับ จะสามารถเอาก้ามเบรคของรถเสือหมอบมาใส่ได้หรือไม่

ถ้าไม่ได้จริงๆ เปลี่ยนแค่ผ้าแบรค มีแนะนำไหมครับ ผ้าเบรคแบบนี้เป็นแบบเดียวกันของก้ามเบรคเสือหมอบทั่วไปใช่ไหมครับ
ไฟล์แนบ
IMG_1893.JPG (68.71 KiB) เข้าดูแล้ว 498 ครั้ง
IMG_1894.JPG (74.36 KiB) เข้าดูแล้ว 498 ครั้ง
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: สอบถามเรื่องก้ามเบรค และผ้าเบรค

โพสต์ โดย iN2 »

ก้ามเบรคหมอบ รุ่นสูงไม่น่าจะได้นะ ดูแล้วจับขอบไม่ถึง ถ้าจะใช้จริงต้องโมกัน แนะนำว่าเปลี่ยนฝักเบรคดีกว่าครับ ของ DuraAce ผมจำราคาไม่ได้ แต่เปลี่ยนครั้งแรกทั้งฝัก คราวต่อไปก็เปลี่ยนเฉพาะผ้าเบรค เบรคดีกว่าที่ใช้อยู่ในรูปมาเร็วๆเบรคไม่ค่อยอยู่
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเรื่องก้ามเบรค และผ้าเบรค

โพสต์ โดย stl »

จริงครับ รู้สึกเบรคไม่ค่อยอยู่แต่แรกแล้ว
ตอนนี้ผ้าเบรคใกล้หมดยิ่งเสียวมากๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”