รถ Mini Java CL 2014 อัพ Groupset อะไรได้บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
karn4851
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Java Fuoco (โฟรโก้) 2016
ติดต่อ:

รถ Mini Java CL 2014 อัพ Groupset อะไรได้บ้างครับ

โพสต์ โดย karn4851 »

Mini Java CL 2014 (8 Speeds) ของเดิมเป็น Sram X4 ครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น Groupset Shimano ต้องเป็นรุ่นไหนครับ ชุดละประมาณเท่าไหร่ ;)
kornMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8162658O1
Bike: I love Mini(451)/DAHON

Re: รถ Mini Java CL 2014 อัพ Groupset อะไรได้บ้างครับ

โพสต์ โดย kornMTB »

ต้องเป็นรุ่นไหน แล้วแต่งบเลยครับ :D

ไม่ลองมอง sram บ้างหรือครับ แม่น ดิบ ดุ ดัน ดีนะครับ :D

แล้วแต่งบเช่นกันครับ แต่อยากให้ขี่เดิมก่อนครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วจะไม่

ค่อยจบกับเฟรมตัวนี้(เพราะเป็นคันแรก ที่ซื้อเมื่อเริ่มเล่น รถเล็ก ล้อ20")

คหสต.นะครับ
"ระวัง ความคิด มันจะกลายเป็น คำพูด
ระวัง คำพูด มันจะกลายเป็น การกระทำ
ระวัง การกระทำ มันจะกลายเป็น นิสัย
ระวัง นิสัย มันจะกลายเป็น สันดาน"
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: รถ Mini Java CL 2014 อัพ Groupset อะไรได้บ้างครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

คันนี้หาของเล่นยากครับ เพราะล้อหลังกว้างแบบเสือภูเขา แต่เรามักอยากได้จานหน้าใหญ่แบบหมอบ ซึ่งจานหมอบจะแคบกว่าภูเขา พอเอามาใส่ด้วยกันแล้วเจอปัญหาแนวโซ่ไม่ตรง โซ่ตก โซ่ติด แล้วไหนจะเรื่องความเข้ากันได้ของชิฟเตอร์กับตีนผี สับจานกับใบจาน แล้วยังเบรคกับมือเบรคอีก บลา บลา บลา

สรุปว่าการแต่งหมายถึงต้องมีการดัดแปลง ซึ่งหากจะพิมพ์คงยาว แนะนำให้ค้นกระทู้เก่าเป็นแนวทาง หรือหิ้วรถไปร้านง่ายกว่าครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Machonut
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845355858
team: Bike Thailand & Novice Bkk
Bike: Phaesant ,Radac ,Ecciti
ตำแหน่ง: เสนานิคม1

โพสต์ โดย Machonut »

น้องหนึ่ง เขียน:คันนี้หาของเล่นยากครับ เพราะล้อหลังกว้างแบบเสือภูเขา แต่เรามักอยากได้จานหน้าใหญ่แบบหมอบ ซึ่งจานหมอบจะแคบกว่าภูเขา พอเอามาใส่ด้วยกันแล้วเจอปัญหาแนวโซ่ไม่ตรง โซ่ตก โซ่ติด แล้วไหนจะเรื่องความเข้ากันได้ของชิฟเตอร์กับตีนผี สับจานกับใบจาน แล้วยังเบรคกับมือเบรคอีก บลา บลา บลา

สรุปว่าการแต่งหมายถึงต้องมีการดัดแปลง ซึ่งหากจะพิมพ์คงยาว แนะนำให้ค้นกระทู้เก่าเป็นแนวทาง หรือหิ้วรถไปร้านง่ายกว่าครับ
หิ้วไปร้านน้องหนึ่งเลยครับ
TS57.3 CS35± AV28 LT240
karn4851
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Java Fuoco (โฟรโก้) 2016
ติดต่อ:

โพสต์ โดย karn4851 »

น้องหนึ่ง เขียน:คันนี้หาของเล่นยากครับ เพราะล้อหลังกว้างแบบเสือภูเขา แต่เรามักอยากได้จานหน้าใหญ่แบบหมอบ ซึ่งจานหมอบจะแคบกว่าภูเขา พอเอามาใส่ด้วยกันแล้วเจอปัญหาแนวโซ่ไม่ตรง โซ่ตก โซ่ติด แล้วไหนจะเรื่องความเข้ากันได้ของชิฟเตอร์กับตีนผี สับจานกับใบจาน แล้วยังเบรคกับมือเบรคอีก บลา บลา บลา

มีลิ้งค์ตัวอย่างคันที่แต่งบ้างมั้ยครับ จะได้ลองศึกษาดูครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”