หมวกจักรยาน Bern

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
r2d2pipat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: Dahon Boardwalk d7 2014

หมวกจักรยาน Bern

โพสต์ โดย r2d2pipat »

กำลังมองรุ่นที่ใส่เต็มศรีษะและมีปีกยื่นมาข้างหน้าคล้ายหมวกแก๊ปครับ แต่เห็นมีหลายรุ่นหลายแบบ เลยอยากถามท่านที่ใช้อยู่ครับว่า
1. รุ่นไหนดี 2. ใส่แล้วรู้สึกกระชับดีมั้ย 3. เท่าไหร่ 4. สั่งซื้อได้ที่ไหน พอดีอยู่เชียงใหม่ครับ
จุดประสงค์คือใช้ใส่ขี่ไปเรื่อยๆตามถนนทั่วไป เช้า สาย บ่าย เย็น
ขอบคุณมากๆครับ
ปล. ช่วงนี้เชียงใหม่หมอกควันมากจริงๆครับ ใครคิดจะมาพักผ่อนขี่จักรยาน ควรพกหน้ากากแบบกรองฝุ่นมาด้วย
johndeere
ขาประจำ
ขาประจำ
team: pantip bike
Bike: Dr.Hon mu uno

Re: หมวกจักรยาน Bern

โพสต์ โดย johndeere »

ยี่ห้อนี้ ต้องลองใส่เองจริงๆ บางรุ่นขนาดไม่เท่ากัน แม้ว่า size เดียวกัน

ใส่แล้วเท่ห์ แลกกับความร้อน 555
r2d2pipat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ......ที่ว่าร้อน หมายถึงว่ามันอบและไม่ระบายความร้อนใช่มั้ยครับ
johndeere
ขาประจำ
ขาประจำ

r2d2pipat เขียน:ขอบคุณครับ......ที่ว่าร้อน หมายถึงว่ามันอบและไม่ระบายความร้อนใช่มั้ยครับ
รุ่นถูกหน่อย รูน้อย กะ ไม่มีรู
รุ่นแพงหน่อย รูเยอะ

คริคริ
johndeere
ขาประจำ
ขาประจำ

ปั่น mu uno แต่งแนวฟิกเกียร์ ก็ต้องใส่หน่อย
bern brentwood size xxl 3พันต้นๆ ครับ
xl เอาไม่อยู่ brentwood จะบุผ้าด้านในรอบๆแทนฟองน้ำ
ต้องใส่ใหญ่กว่า 1size อย่างน้อย
ไฟล์แนบ
bern.jpg (88.59 KiB) เข้าดูแล้ว 1881 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
obby
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891605360
Bike: Mbk,Miyata,Panasonic

โพสต์ โดย obby »

แข็งแรงดี แต่ผมว่ามันร้อนและหนักอะครับ
จักรยานก็คือจักรยาน...............................
r2d2pipat
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนนี้สรุปข้อมูลเบื้องตันคือ
หนัก + ร้อน + ไม่ค่อยมีช่องระบาย แต่ สวย + เท่ห์
ส่วนความ safety ยังไม่ทราบเลยครับ
ผมดูรุ่น aliston เห็นว่ามีช่องระบายเย่อะกว่ารุ่นอื่นๆ น่าสนมั้ยครับ ราคาก็แรงพอสมควร
johndeere
ขาประจำ
ขาประจำ

r2d2pipat เขียน:ตอนนี้สรุปข้อมูลเบื้องตันคือ
หนัก + ร้อน + ไม่ค่อยมีช่องระบาย แต่ สวย + เท่ห์
ส่วนความ safety ยังไม่ทราบเลยครับ
ผมดูรุ่น aliston เห็นว่ามีช่องระบายเย่อะกว่ารุ่นอื่นๆ น่าสนมั้ยครับ ราคาก็แรงพอสมควร
แข็งแรง เป็น zip mold หล่อทั้งชิ้น แข็งโปก ไม่ใช่พลาสติก
ผมว่าดีสุดแล้ว คนปั่นเสือหมอบ ปั่นเมือง ยังใส่ เท่ห์ๆ
r2d2pipat
ขาประจำ
ขาประจำ

johndeere เขียน:ปั่น mu uno แต่งแนวฟิกเกียร์ ก็ต้องใส่หน่อย
bern brentwood size xxl 3พันต้นๆ ครับ
xl เอาไม่อยู่ brentwood จะบุผ้าด้านในรอบๆแทนฟองน้ำ
ต้องใส่ใหญ่กว่า 1size อย่างน้อย
เอา Boardwalk สีครีม วินเทจ คันสวยไปไว้ไหนล่ะครับ
johndeere
ขาประจำ
ขาประจำ

r2d2pipat เขียน:
johndeere เขียน:ปั่น mu uno แต่งแนวฟิกเกียร์ ก็ต้องใส่หน่อย
เอา Boardwalk สีครีม วินเทจ คันสวยไปไว้ไหนล่ะครับ
ให้แฟนขี่ครับ พับแล้วไปปั่นด้วยกัน
แต่บางที แอบเอาไปขี่บ้าง นุ่มๆสบายๆ
ไฟล์แนบ
bw22.jpg (91.45 KiB) เข้าดูแล้ว 1855 ครั้ง
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ผมเคยลองใส่ในงานจักรยาน ผมว่ามันหนักนะครับ ขี่นานๆจะปวดเมื่อยคอเอาง่ายๆ
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
saruno
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant tcr
ติดต่อ:

โพสต์ โดย saruno »

สวยดี แต่หนักจริงครับ 555
ชอบทรงหมวกครับ ตอนปั่นลุยฝน น้ำฝนไม่เข้าตา ปีกหน้าบังไว้พอดีเด้ะ
ตอนแรกคิดว่าบังเอิญ ลองถอดหมวกดู ปั่นไปน้ำเข้าตา

รูปภาพ
Follows my Page สถาปัตยกรรมและการปั่น (ชาวจักรยาน คณะสถาปัตย์ยกรรมและการผังเมือง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์)
http://www.facebook.com/APTU.cycle

HIP commuter โชคชัย4
https://www.facebook.com/BIKEchitecture
รูปประจำตัวสมาชิก
almondseven
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern UNO

โพสต์ โดย almondseven »

ผมใช้ Bern Watt ครับ
ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว ข้อเสียคือหนักครับ
กำลังเล็งยี่ห้อ แตงโมอยู่
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

almondseven เขียน:ผมใช้ Bern Watt ครับ
ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว ข้อเสียคือหนักครับ
กำลังเล็งยี่ห้อ แตงโมอยู่
ยี่ห้อจริงๆเหรอครับ พอมีรูปไหมครับ
r2d2pipat
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้เห็นมีลงขายเป็นของ Carreras รูปทรงและราคาพอๆกับ bern เลย ไม่ทราบใครเคยใช้บ้างครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”